बागेश्वर धामचे महाराज धीरेंद्र कृष्ण शास्त्री यांनी स्वतः केला आपल्या शक्तींचा खुलासा


आपल्या वक्तव्यामुळे आणि चमत्कारिक शक्तींमुळे वादात सापडलेले बागेश्वर धामचे महाराज पंडित धीरेंद्र कृष्ण शास्त्री यांनी धर्मांतराच्या विरोधात आवाज उठवल्याने ख्रिश्चन मिशनरी आपल्याविरुद्ध षडयंत्र रचत असल्याचे म्हटले आहे. दरम्यान टाईम्स नाऊला दिलेल्या मुलाखतीत बागेश्वर महाराज यांनी या कटांना घाबरत नसल्याचे म्हटले आहे. आपल्या वैशिष्ट्यपूर्ण पद्धतीने हसत ते म्हणाले की, द्वेष करणाऱ्यांकडूनही ते रामाचे नामस्मरण वदवून घेणार.

पंडित धीरेंद्र कृष्ण शास्त्री म्हणाले की, जेव्हापासून त्यांनी दमोहमधील 160 कुटुंबांना परत आणले आणि आदिवासी भागात दरबार भरवायला सुरुवात केली, तेव्हापासून त्यांच्यावरील हल्ले वाढले आहेत. ख्रिश्चन मिशनरी धर्मांतरासाठी करोडो रुपये खर्च करतात असा आरोप त्यांनी केला. आता ती त्याच्या मागे लागली आहे. अशा आव्हानांना आपण घाबरत नसल्याचा दावा त्यांनी केला. ही फक्त सुरूवात आहे. अशा अनेक आव्हानांना सामोरे जावे लागणार, हे त्यांना माहीत आहे.

मुलाखतीत त्यांनी आपल्या चमत्कारिक शक्तींचा खुलासाही केला. बागेश्वर सरकार म्हणाले की, ध्यान करण्याची पद्धत ही अनादी काळापासून चालत आलेली परंपरा आहे. आभासी शक्तीचा वारसा त्यांना आजोबांकडून मिळाला आहे. जेव्हा कोणी त्यांच्या दरबारात येतो, तेव्हा त्याला आधीच कळते की त्याला कदाचित ही समस्या असू शकते. ते रामाचे नाव घेतात आणि एका स्लिपवर लिहितात आणि ते बरोबर निघते ही शाश्वत शक्ती आहे.

पंडित धीरेंद्र कृष्ण शास्त्री म्हणाले की, सनातन धर्मात खूप शक्ती आहे. जगातील पाद्री आणि मौलवीही त्यासमोर टिकू शकत नाहीत. बागेश्वर धामच्या या शक्तीला ते तोंड देऊ शकत नाहीत.

श्रद्धा आणि अंधश्रद्धेबाबत सुरू असलेल्या वादावर बागेश्वर महाराज यांनी टीकास्त्र सोडले. चादर अर्पण करणे आणि मेणबत्ती लावणे ही या देशात श्रद्धा आहे, पण नारळ अर्पण करणे ही अंधश्रद्धा आहे, असे ते म्हणाले. लोकांमध्ये असा ढोंगीपणा कुठून येतो माहीत नाही. पंडित धीरेंद्र शास्त्री यांनी दावा केला की, विशेषत: हिंदू बाबांविरुद्ध मोहीम सुरू केली जात आहे आणि त्यांना लक्ष्य केले जात आहे. पण त्यांना त्याची भीती वाटत नाही. टोप्या घालणाऱ्यांकडूनही ते रामाचे नामस्मरण करुन घेतल्याशिवाय राहणार नाही.