वडीलांनी असे काय म्हटले की शुभमन गिलने ठोकले द्विशतक ?


संपूर्ण देश शुभमन गिलच्या द्विशतकाचा आनंद साजरा करत आहे. न्यूझीलंडविरुद्धच्या पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात त्याने द्विशतक झळकावले. यासह गिल एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये द्विशतक झळकावणारा सर्वात तरुण फलंदाज ठरला आहे. गिलने वयाच्या 23 वर्षे 132 दिवसांत हा पराक्रम केला. गिलच्या द्विशतकासोबतच त्याच्या वडिलांचीही खूप चर्चा झाली. विशेषत: दुहेरी शतकाच्या 72 तास आधी तो काय म्हणाला होता.

वास्तविक गिलचे वडील लखविंदर सिंग आपल्या मुलाच्या श्रीलंकेविरुद्धच्या शतकावर खूश नव्हते. 15 जानेवारीला श्रीलंकेविरुद्धच्या तिसऱ्या वनडेत गिलने 116 धावांची इनिंग खेळली होती. गिलचे हे भारतातील पहिले शतक होते, पण या शतकावर त्याचे वडील खूश नव्हते. इंडियन एक्सप्रेसशी बोलताना पंजाबचा क्रिकेटर गुरकीरत मान याने याबाबत खुलासा केला.

गिलचे वडील सांगतात की तो कसा आऊट झाला ते बघ. त्याने आपले शतक पूर्ण केले होते, तेव्हाही त्याच्याकडे द्विशतक झळकावण्यासाठी भरपूर वेळ होता. त्यांना नेहमीच अशी सुरुवात मिळणार नाही. ते कधी शिकणार? वडिलांच्या बोलण्यानंतर 72 तासांनंतर 18 जानेवारी रोजी गिलने 208 धावांची अप्रतिम खेळी खेळली.

गुरकीरत मान म्हणाले की, शुभमनकडून वडिलांना नेहमीच खूप आशा होत्या आणि आता अशी अपेक्षा आहे की त्याचे दुहेरी शतक पाहून त्याचे वडील आनंदी होतील. मान म्हणतात की गिलचा आत्मविश्वास कधीच कमी झाला नाही. तो म्हणाला की गिल नेहमी 40-50 धावा काढायचा, पण शतक करू शकला नाही. फॉर्म काही फरक पडला नाही. जेव्हा तो दुहेरी आकडाही गाठू शकत नाही, तेव्हा फलंदाजाचा फॉर्म खराब असतो. शुभमन गिलने झिम्बाब्वेविरुद्ध पहिले एकदिवसीय शतक झळकावले आणि ते शतक त्याने आपल्या वडिलांना समर्पित केले. गिल म्हणाले की, माझे वडील माझे पहिले प्रशिक्षक आहेत.