उसेन बोल्टने एका सेकंदात कमावले 8 कोटी, आता त्याच्या खात्यात 9 लाख रुपये देखील नाहीत!


जगातील महान धावपटू उसेन बोल्टला मोठा धक्का बसला आहे. बातमीनुसार बोल्टची करोडोंची फसवणूक झाली आहे. उसेन बोल्टच्या खात्यातून 12.7 दशलक्ष डॉलर्स म्हणजेच 101 कोटी रुपये गायब झाले आहेत.

उसेन बोल्टने जमैकाच्या खासगी गुंतवणूक कंपनीच्या खात्यात हे पैसे ठेवले होते आणि आता ही रक्कम गायब झाली आहे. बोल्टच्या वकिलांनी याला दुजोरा दिला आहे. बोल्टचे खाते किंग्स्टन, जमैका स्टॉक्स आणि सिक्युरिटीज लिमिटेडमध्ये आहे आणि आता त्यात फक्त $12,000 शिल्लक आहेत.

जमैकाच्या वित्तीय सेवा आयोगाने या प्रकरणाची चौकशी सुरू केली आहे. बोल्टने त्याचे सर्व पैसे 10 दिवसांत परत मागितले आहेत. तसे न झाल्यास गुंतवणूक फर्मची फसवणूक झाल्याचे प्रकरण निश्चित आहे.

उसेन बोल्टने ऑलिम्पिकमध्ये 8 सुवर्णपदके जिंकली आहेत. 2018 मध्ये बोल्ट सर्वाधिक मानधन घेणाऱ्या खेळाडूंच्या यादीत 45 व्या क्रमांकावर होता. त्याचा पगार 1 मिलियन डॉलर होता. त्याच वेळी, त्याला एंडोर्समेंटमधून 30 दशलक्ष डॉलर्स मिळायचे.

उसेन बोल्टने 3 ऑलिम्पिकमध्ये भाग घेतला, ज्यामध्ये त्याने 8 सुवर्णपदके जिंकली आणि या 8 विजयांमध्ये तो केवळ 115 सेकंद धावला. 8 ऑलिम्पिक सुवर्ण जिंकल्यानंतर त्याची बक्षीस रक्कम 119 दशलक्ष डॉलर्स होती. म्हणजे या खेळाडूने प्रति सेकंद 1 मिलियन डॉलर (8 कोटी रुपये) कमावले.