ज्या ‘मंकी कॅप’पासून दूर पळत होतो, त्यालाच हा लक्झरी ब्रँड विकत आहे 31,990 रुपयांना


तुम्हाला मंकी कॅप अर्थात माकड टोपी आठवत आहे का ? होय… तीच, जी आई आम्हाला हिवाळ्यात घालायला लावायची. थंडीपासून वाचायची शपथ घ्यायची, पण माझे मित्र माझी खूप चेष्टा करायचे! पण दादा… आता ही ‘माकड टोपी’ फॅशनेबल उपलब्ध झाली आहे, जी एक लक्झरी ब्रँड 40,000 रुपयांना विकत आहे. आश्चर्यचकित होऊ नका… त्यांनी एक सूट देखील दिली आहे, ज्यानंतर या कॅपची किंमत रु. 31,990 असेल. जर तुमच्याकडे इतके पैसे नसतील तर टेन्शन घेऊ नका, तुम्ही ते EMI वर देखील खरेदी करू शकता. त्याचा मासिक हप्ता फक्त रु.1778 पासून सुरू होतो. आणि हो, या टोपीचे नाव देखील खूप फॅन्सी आहे. खाकी स्की मास्क कॅप. आता भाऊ, हा लेख त्या मित्रांसोबत शेअर करा जे मंकी कॅप घातल्यामुळे तुमची चेष्टा करत होते.

या सगळ्याची सुरुवात एका महिलेच्या ट्विटने झाली. स्वाती मोईत्रा (@swatiatrest) असे तिचे नाव आहे, जिने 17 जानेवारीला माकड टोपीचा फोटो पोस्ट केला होता आणि लिहिले होते – बंगाली असल्याने मला भीती वाटते! चित्रानुसार, ही टोपी इटालियन लक्झरी फॅशन ब्रँड डोल्से अँड गब्बानाच्या वेबसाइटवर विकली जात आहे. ‘खाकी स्की मास्क कॅप’ नावाच्या या कॅपची खरी किंमत 40 हजार रुपये आहे. मात्र, काही सवलतींनंतर ते 31,990 रुपयांना विकली जात आहे. तसेच, EMI पर्याय देखील दिला आहे, जो 1778 रुपये (प्रति महिना) पासून सुरू होतो.

महिलेच्या या ट्विटने इंटरनेटवर कब्जा केला असून, त्याला आतापर्यंत पाच हजारांहून अधिक लाईक्स मिळाले आहेत. तसेच त्याचे ट्विट 3 लाखांहून अधिक युजर्सनी पाहिले आहे. याशिवाय शेकडो युजर्सनी यावर प्रतिक्रियाही दिल्या. एका व्यक्तीने लिहिल्याप्रमाणे – हा जगातील सर्वात कमी लेखलेला शोध होता. पण आता जगाने दखल घेतल्याचे दिसते. त्याचवेळी, आणखी एका यूजरने लिहिले – पालक मुलांच्या इच्छेविरुद्ध ही टोपी घालतात. ही टोपीची प्रारंभिक किंमत आहे जी त्यांना असे करण्यापासून रोखण्यासाठी तेथे असावी. बरं, यावर तुमचं मत काय आहे? टिप्पणी विभागात मोकळ्या मनाने लिहा.