एलन मस्कचा दे धक्का! अँड्रॉईड स्मार्टफोनसाठी ट्विटर नसणार स्वस्त, मोजावे लागणार एवढे पैसे


ट्विटरचे प्रमुख एलन मस्क सध्या अँड्रॉईड स्मार्टफोन वापरकर्त्यांना कोणताही दिलासा देणार नाहीत. एलन मस्कने अँड्रॉइड स्मार्टफोन वापरकर्त्यांसाठी ट्विटर ब्लू सबस्क्रिप्शनची घोषणा केली आहे. अँड्रॉईड स्मार्टफोन वापरकर्त्यांसाठी स्वस्त सबस्क्रिप्शन उपलब्ध करून दिले जाईल, असा विश्वास होता. पण एलन मस्क यांनी या बातमीला पूर्णविराम दिला आहे. अशा परिस्थितीत, iOS प्रमाणे, Android वापरकर्त्यांना दरमहा सुमारे $ 11, सुमारे 900 रुपये मोजावे लागतील. याशिवाय ट्विटरचा वार्षिक सबस्क्रिप्शन प्लॅन जाहीर करण्यात आला आहे. ही योजना वेब वापरकर्त्यांसाठी आहे. हे ट्विटरच्या वेबसाइटवरून खरेदी केले जाऊ शकते. आतापर्यंत Twitter ब्लू सदस्यता विनामूल्य होती.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की, राजकारणी, प्रसिद्ध व्यक्ती, पत्रकार आणि इतर सार्वजनिक व्यक्तींसाठी यापूर्वी ट्विटर ब्लू चेक मार्क फ्री होता. मात्र, एलन मस्क ट्विटरचे प्रमुख बनल्यानंतर ट्विटर ब्लू सबस्क्रिप्शन योजना सुरू करण्यात आली आहे. ही योजना सध्या कॅनडा, युनायटेड किंगडम, जपान, न्यूझीलंड आणि ऑस्ट्रेलियामधील वापरकर्त्यांसाठी आणली आहे.

याआधी एलन मस्क म्हणाले होते की ब्लू टिक वापरकर्त्यांना उर्वरित वापरकर्त्यांच्या तुलनेत निम्म्या जाहिराती दाखवल्या जातील. याशिवाय, ब्लू टिक वापरकर्त्यांना काही प्रीमियम सेवा ऑफर केल्या जाऊ शकतात. एलन मस्क वेगवेगळ्या श्रेणींसाठी वेगवेगळ्या ब्लू टिक्स घेऊन येत आहेत.

अलीकडेच अशी बातमी आली होती की एलन मस्क ट्विटर यूजर नेम विकून कमाई करतील. यासाठी एलन मस्ककडून लिलाव आयोजित केला जाऊ शकतो, ज्यामध्ये विशेष वापरकर्ता नावांचा लिलाव केला जाऊ शकतो. कारचा युनिक नंबर मिळवण्यासारखी ही प्रक्रिया असू शकते. ज्यासाठी कोणतीही व्यक्ती ऑनलाइन बोली लावू शकते. मात्र, त्याची आधारभूत किंमत काय असेल आणि त्याचे नियम काय असतील? सध्या याबाबत कोणतीही माहिती उपलब्ध नाही.