39 दिवसांत दुसऱ्यांदा दिसले टीम इंडियाचे बेधडक चित्र, सुरक्षित हातात आहे भविष्य


हैदराबादमध्ये टीम इंडियाचा विजय झाला आणि या विजयात ते निर्भय चित्रही दिसले, जे भारतीय क्रिकेटचे भविष्य सुरक्षित हातात असल्याचे सांगत होते. असे निर्भय चित्र संपूर्ण 39 दिवसांनंतर टीम इंडियामध्ये पाहायला मिळाले.

आम्ही बोलत आहोत शुभमन गिलने झळकावलेल्या द्विशतकाबद्दल. गिलने हैदराबादमध्ये न्यूझीलंडविरुद्धच्या पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात 149 चेंडूत 208 धावा केल्या. त्याच्या खेळीत 19 चौकार आणि 9 षटकारांचा समावेश होता.

जाणून घ्या न्यूझीलंडला वाईट वाटायला लावणाऱ्या शुभमन गिलची ही खेळी निर्भय का आहे. याद्वारे तो एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये 19 डावांमध्ये सर्वात कमी 1000 धावा करणारा फलंदाज ठरला. वयाच्या 23 वर्षे 132 दिवसांत द्विशतक ठोकणारा तो पहिला फलंदाज ठरला. याशिवाय आता वनडे क्रिकेटमध्ये न्यूझीलंडविरुद्धच्या सर्वात मोठ्या धावसंख्येचा विक्रमही त्याच्या नावावर झाला आहे.

शुभमन गिलने 18 जानेवारी 2023 रोजी द्विशतक झळकावले आणि बरोबर 39 दिवसांपूर्वी म्हणजेच 10 डिसेंबर 2022 रोजी इशान किशनने असाच स्फोट घडवला होता. त्याने बांगलादेशविरुद्ध आपल्या एकदिवसीय कारकिर्दीतील पहिले द्विशतक झळकावले आणि 210 धावा केल्या होत्या.

ईशानने द्विशतक झळकावल्यानंतर तो अशी कामगिरी करणारा सर्वात तरुण फलंदाज ठरला. आता गिलने त्याचा हा विक्रम मोडीत काढला आहे. मोठ्या धावसंख्येची अशी निर्भय चित्रे आणि विक्रम मोडणे हे भारतीय क्रिकेटच्या उज्ज्वल भविष्यासाठी एक चांगले चिन्ह आहे.