इकॉनॉमिकल इलेक्ट्रिक स्कूटर लॉन्च, फक्त 20 पैशात धावणार 1KM, जाणून घ्या किंमत


हॉप इलेक्ट्रिक या दुचाकी वाहनांची निर्मिती करणाऱ्या स्टार्टअप कंपनीने आपल्या हॉप लिओ इलेक्ट्रिक स्कूटरचा हाय-स्पीड प्रकार लॉन्च केला आहे. या नवीन इलेक्ट्रिक स्कूटरची एक खास गोष्ट म्हणजे ती तुम्हाला कमी किमतीत चांगली ड्रायव्हिंग रेंज देईल. या स्कूटरची किंमत किती आहे आणि या स्कूटरमध्ये तुम्हाला त्याची ड्रायव्हिंग रेंज इत्यादी वैशिष्ट्ये काय, तसेच ही स्कूटर कशी बुक करता येईल ते आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत.

या नवीन इलेक्ट्रिक स्कूटरची किंमत 97 हजार रुपये (एक्स-शोरूम) ठेवण्यात आली आहे, जर तुम्हाला ही स्कूटर खरेदी करण्यात रस असेल, तर ही स्कूटर कंपनीच्या देशभरातील अनुभव केंद्रांवर उपलब्ध आहे. कंपनीने ही स्कूटर आपल्या ग्राहकांसाठी पाच वेगवेगळ्या रंगांमध्ये लॉन्च केली आहे, तुम्ही ही स्कूटर राखाडी, पांढरा, काळा, लाल आणि निळा या रंगात खरेदी करू शकता.

या इलेक्ट्रिक स्कूटरमध्ये 2.2kW (2.9 bhp) BLDC हब इलेक्ट्रिक मोटर आहे जी 90Nm चा पीक टॉर्क जनरेट करते. मोटर सायनुसॉइडल एफओसी वेक्टर कंट्रोलर वापरते जे सुरळीत राइड आणि हाताळणीचे आश्वासन देते.

बॅटरीबद्दल बोलायचे तर कंपनीने या हाय-स्पीड इलेक्ट्रिक स्कूटरमध्ये 2.1kWh ची लिथियम-आयन बॅटरी दिली आहे आणि कंपनीचे म्हणणे आहे की ही स्कूटर 850W स्मार्ट चार्जरच्या मदतीने अवघ्या 2.5 तासांत 0 ते 80 टक्के चार्ज करता येते.

जर आपण ड्रायव्हिंग रेंजबद्दल बोललो, तर कंपनीने या हाय-स्पीड इलेक्ट्रिक स्कूटरबद्दल दावा केला आहे की ही स्कूटर एकदा पूर्ण चार्ज केल्यानंतर 120 किलोमीटरची ड्रायव्हिंग रेंज देते. यासोबतच या स्कूटरच्या एका किलोमीटरसाठी किंमत फक्त 20 पैसे असेल असा दावा कंपनीने केला आहे.

या इलेक्ट्रिक स्कूटरमध्ये तुम्हाला पॉवर, इको, रिव्हर्स आणि स्पोर्ट असे चार राइडिंग मोड मिळतील. स्कूटरला एलसीडी डिजिटल कन्सोल मिळतो जो पर्यायी थर्ड-पार्टी जीपीएस ट्रॅकरसह येतो. या स्कूटरच्या पुढच्या भागात टेलिस्कोपिक फॉर्क्स आणि मागील बाजूस स्प्रिंग लोडेड हायड्रोलिक शॉक ऍब्जॉर्बर देण्यात आले आहेत. या मॉडेलला कॉम्बी-ब्रेकिंग सिस्टम देण्यात आली आहे.