या सरकारी बँकेने खातेदारांना दिला झटका, या सेवेचे वाढवले सर्व्हिस चार्ज


सार्वजनिक क्षेत्रातील कॅनरा बँकेने सर्व प्रकारच्या डेबिट कार्डवरील सेवा शुल्कात वाढ केली आहे. बँकेच्या अधिसूचनेनुसार, नवीन सेवा शुल्क 13 फेब्रुवारीपासून लागू होईल. बँकेने वार्षिक शुल्क, कार्ड बदलणे, डेबिट कार्ड निष्क्रियता शुल्क आणि एसएमएस अलर्ट शुल्क यावरील सेवा शुल्कात वाढ केली आहे. वरील सेवा शुल्कामध्ये कर समाविष्ट नाहीत. लागू कर स्वतंत्रपणे आकारले जातील. कॅनरा बँकेने एका निवेदनात म्हटले आहे की, सुधारित सेवा शुल्क 13 फेब्रुवारीपासून लागू होईल.

क्लासिक किंवा स्टँडर्ड डेबिट कार्डसाठी वार्षिक शुल्क 125 रुपयांवरून 200 रुपयांपर्यंत वाढले आहे. प्लॅटिनम कार्डसाठी वार्षिक शुल्क 250 रुपयांवरून 500 रुपये आणि व्यवसाय कार्डसाठी वार्षिक शुल्क 300 रुपयांवरून 500 रुपये करण्यात आले आहे. कॅनरा बँक. निवडक डेबिट कार्डांसाठी 1000 रुपये वार्षिक शुल्क आकारणे सुरू राहील.

क्लासिक किंवा स्टँडर्ड डेबिट कार्डसाठी, कॅनरा बँकेने डेबिट कार्ड रिप्लेसमेंट शुल्क शून्यावरून 150 रुपये केले आहे. कॅनरा बँकेने प्लॅटिनम, बिझनेस आणि निवडक कार्ड्ससाठी शुल्क 50 रुपयांवरून 150 रुपये केले आहे.

बिझनेस डेबिट कार्ड वापरकर्त्यांसाठी, बँक आता कार्ड इनएक्टिव्हिटी चार्ज फक्त 300 रुपये प्रतिवर्ष आकारेल. इतर कोणत्याही प्रकारच्या कार्डवर कोणतेही शुल्क आकारले जाणार नाही.

कॅनरा बँक आता वास्तविक आधारावर एसएमएस अलर्ट शुल्क आकारेल जे आधी आकारण्यात आलेल्या प्रति तिमाही रु. 15 पासून सुरू होईल. कॅनरा बँक डेबिट कार्ड – स्टँडर्ड/क्लासिकसाठी, एटीएममधून दररोज रोख पैसे काढण्याची मर्यादा रु. 40,000 आहे तर व्यवहारांसाठी दररोज रोख पैसे काढण्याची मर्यादा रु. तर कॅनरा बँक डेबिट कार्ड – प्लॅटिनम/सिलेक्टसाठी, दैनंदिन रोख पैसे काढण्याची मर्यादा रुपये 50,000 आणि दैनंदिन खरेदी व्यवहार मर्यादा 2 लाख रुपये आहे.