सरफराजने निवडकर्त्यांना दिले बॅटने उत्तर, रणजी ट्रॉफीत झळकवले पुन्हा शतक


मुंबईचा फलंदाज सरफराज खानने रणजी ट्रॉफीमध्ये आणखी एक शतक झळकावले आहे. भारतीय संघात त्याची निवड न झाल्यानंतर चार दिवसांनी त्याने शतक झळकावून निवडकर्त्यांना चोख प्रत्युत्तर दिले. सरफराजचे हे प्रथम श्रेणीतील तेरावे शतक आहे. गेल्या सात सामन्यांमध्ये त्याने तिसऱ्यांदा शतक झळकावले आहे. रणजीच्या या मोसमात त्याने आठ डावांत 500 हून अधिक धावा केल्या आहेत. दिल्लीतील अरुण जेटली स्टेडियमवर पहिल्या डावात सर्फराज 125 धावांवर बाद झाला.

सरफराजने शतक पूर्ण केल्यावर मुंबईचे प्रशिक्षक अमोल मजुमदार यांनी त्याची कॅप काढून त्याचे स्वागत केले. अमोलने 171 रणजी सामन्यांमध्ये 11167 धावा केल्या होत्या, मात्र त्याला भारतीय संघाकडून खेळण्याची संधी मिळाली नाही. रणजी इतिहासात वसीम जाफरनंतर सर्वाधिक धावा करणारा तो दुसरा खेळाडू आहे. सरफराजची संघात निवड न होण्याचे दु:ख कोणीही चांगल्या प्रकारे समजू शकत नाही. अमोलची ही शैली लोकांना आवडली आणि ती सोशल मीडियावर व्हायरल झाली.