भारताला मोठा धक्का, वनडे मालिकेतून श्रेयस अय्यर बाहेर


भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यात उद्यापासून म्हणजेच 18 जानेवारीपासून 3 एकदिवसीय सामन्यांची मालिका खेळवली जाणार आहे, परंतु महत्त्वाची मालिका सुरू होण्यापूर्वीच भारताला मोठा धक्का बसला आहे. भारतीय फलंदाज श्रेयस अय्यर न्यूझीलंडविरुद्धच्या 3 सामन्यांच्या वनडे मालिकेतून बाहेर पडला आहे. बीसीसीआयने मंगळवारी अय्यर बाहेर पडल्याची माहिती दिली. अय्यर पाठीच्या दुखापतीशी झुंज देत आहे. आता तो राष्ट्रीय क्रिकेट अकादमीत जाणार आहे. अय्यर यांच्या जागी रजत पाटीदारला संधी देण्यात आली आहे.

भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यातील पहिला एकदिवसीय सामना हैदराबाद येथे होणार आहे. मालिकेतील दुसरा सामना रायपूरमध्ये तर शेवटचा सामना इंदूरमध्ये होणार आहे. अय्यर बाहेर पडल्यानंतर आता सूर्यकुमार यादवला प्लेइंग इलेव्हनमध्ये स्थान मिळण्याची शक्यता वाढली आहे.


सूर्याला श्रीलंकेविरुद्धच्या 3 सामन्यांच्या वनडे मालिकेतील पहिल्या 2 सामन्यांमधून बाहेर ठेवण्यात आले होते. श्रीलंकेविरुद्धच्या वनडे मालिकेत अय्यर हा भारतीय संघाचा महत्त्वाचा भाग होता. तिन्ही सामन्यांमध्ये त्याला एकही मोठी खेळी खेळता आली नाही. त्याने श्रीलंकेविरुद्ध 28, 28 आणि 38 धावांची खेळी खेळली.

अय्यर यांच्या जागी आलेल्या पाटीदारांबद्दल बोलायचे झाले, तर तो सध्या फॉर्मात आहे. गेल्या वर्षी, लखनौ सुपर जायंट्स विरुद्धच्या प्लेऑफ सामन्यात, त्याने रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूला जिंकण्यासाठी पहिले आयपीएल शतक झळकावले. 51 लिस्ट ए सामन्यांमध्ये त्याने 97.45 च्या स्ट्राइक रेटने 3 शतके आणि 8 अर्धशतकांसह एकूण 1648 धावा केल्या. सध्या तो रणजी ट्रॉफीमध्ये मध्य प्रदेशकडून खेळत आहे. गेल्या 7 सामन्यात त्याने 6 अर्धशतके आणि एक शतक झळकावले. या अप्रतिम कामगिरीचे बक्षीस त्याला आता मिळाले आहे.

भारताचा एकदिवसीय संघ : रोहित शर्मा, शुभमन गिल, इशान किशन, विराट कोहली, सूर्यकुमार यादव, केएस भरत, हार्दिक पंड्या, रजत पाटीदार, वॉशिंग्टन सुंदर, शाहबाज अहमद, शार्दुल ठाकूर, युझवेंद्र चहल, कुलदीप यादव, मोहम्मद शमी, मोहम्मद सिराज, उमरन मलिक