RRR ने जागतिक व्यासपीठावर रोवला यशाचा झेंडा, मिळाला सर्वोत्कृष्ट परदेशी भाषेतील चित्रपटाचा पुरस्कार


एसएस राजामौली यांचा चित्रपट RRR रिलीज झाल्यापासून नवीन रेकॉर्ड रचत आहे. या चित्रपटाने जे केले, ते आजवर क्वचितच कोणत्याही चित्रपटाने केले असेल. RRR ने जगभरात भारताचे नाव उंचावले आहे. जगात फक्त एसएस राजामौली यांच्या ‘आरआरआर’ या चित्रपटाचीच चर्चा होत आहे. या साऊथ चित्रपटाने पुन्हा भारताचे नाव जागतिक व्यासपीठावर उंचावले आहे.

गोल्डन ग्लोब जिंकल्यानंतर राजामौली यांच्या ‘RRR’ चित्रपटाने नवा पुरस्कार पटकावला आहे. या चित्रपटाला सर्वोत्कृष्ट परदेशी भाषेतील चित्रपटाचा समीक्षकांचा चॉईस पुरस्कार मिळाला. ही बातमी समोर आल्यानंतर स्टार्सपासून चाहत्यांच्या आनंदाला थारा नाही. खुद्द क्रिटिक्स चॉइस अवॉर्डच्या अधिकृत ट्विटर हँडलवरून ही माहिती सर्वांसोबत शेअर करण्यात आली आहे.

क्रिटिक्स चॉईस अवॉर्डने ट्विट केले की, RRR चित्रपटाच्या कलाकार आणि क्रूचे खूप अभिनंदन. या चित्रपटाला सर्वोत्कृष्ट परदेशी भाषेतील चित्रपटाचा क्रिटिक्स चॉईस अवॉर्ड मिळाला आहे.यासोबतच त्याने आरआरआरचे पोस्टरही शेअर केले आहे. हा सामना अतिशय स्पर्धात्मक होता. RRR सोबतच ‘ऑल क्वाएट ऑन द वेस्टर्न फ्रंट’, ‘अर्जेंटिना 1985’, ‘बार्डो’, ‘फॉल्स क्रॉनिकल ऑफ अ हँडफुल ऑफ ट्रुथ्स’, ‘क्लोज’ आणि ‘डिसीजन टू लीव्ह’ सारखे चित्रपटही या श्रेणीत होते.

पण सर्वांना सोडून आरआरआरने हे विजेतेपद पटकावले. इतकंच नाही तर क्रिटिक्स चॉईस अवॉर्डच्या ट्विटर हँडलवर एसएस राजामौली यांचा एक व्हिडिओही शेअर करण्यात आला आहे. व्हिडिओमध्ये दिग्दर्शक हातात ट्रॉफी धरताना दिसत आहे. राजामौली यांच्या चेहऱ्यावर हास्य स्पष्टपणे पाहायला मिळत आहे. त्याचबरोबर हा पुरस्कार संपूर्ण भारतासाठी मोठा सन्मान आहे.