‘I Died Yesterday’, तस्लिमा नसरीन यांनी ट्विटरवर स्वतःला केले मृत घोषित, जाणून घ्या काय आहे प्रकरण?


तस्लिमा नसरीन या इस्लामिक कट्टरतावादाच्या विरोधात आवाज उठवणारे एक प्रसिद्ध नाव आहे. सोशल मीडियावर त्या अनेकदा चर्चेत असते. यावेळीही त्यांच्या एका ट्विटने खळबळ निर्माण केली आहे. यावेळी त्यांनी ट्विटरवर स्वत:ला मृत घोषित केले आहे. त्याचबरोबर या ट्विटवर यूजर्स जोरदार कमेंट करत आहेत. याआधी धर्मांधतेविरोधात लिहिल्याबद्दल त्यांचे फेसबुक अकाउंट तीन वेळा सस्पेंड करण्यात आले आहे. 2022 मध्ये त्याच्या फेसबुक अकाऊंटने त्यांना मृत घोषित केले होते, त्यानंतर त्यांनी स्वतः ट्विटरवर पोस्ट टाकून आपण जिवंत असल्याची घोषणा केली होती. मात्र, यावेळी त्यांनी आपल्या मृत्यूची घोषणा केली आहे.

आपल्या वादग्रस्त विधानांमुळे चर्चेत आलेल्या बांगलादेशी वंशाच्या प्रसिद्ध लेखिका आणि मानवाधिकार कार्यकर्त्या तस्लिमा नसरीन पुन्हा एकदा चर्चेत आल्या आहेत. तस्लिमा नसरीन यांनी ट्विट करून स्वत:ला मृत घोषित केले आहे. त्यांनी इंग्रजीत ट्विट केले की, ‘मी कालच मरण पावले’, त्यानंतर त्यांच्या ट्विटर अकाऊंटवर कमेंट्सचा पूर आला. येथे युजर्सनी अनेक मजेशीर कमेंट्स केल्या.

तस्लिमा यांच्या या ट्विटवर कमेंट करताना युजर्सनी लिहिले की, चाळीस कधी आहे. त्याच वेळी, एकाने विचारले की ती कोठून संदेश पाठवत आहे, स्वर्गातून की नरकातून. साक्षी सिंह नावाच्या युजरने कमेंट केली की, नाही, काल तुम्ही जुन्या तस्लिमा नसरीनला मारले. जसे राहुल गांधींनी जुन्या राहुल गांधींना मारले आहे. एका यूजरने राहुल यांचा व्हिडिओही शेअर केला आहे. तस्लिमा यांच्या ट्विटवर युजर्सनी अशा सर्व कमेंट्स केल्या आहेत.

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, तस्लिमा यांच्या 2022 मधील फेसबुक अकाउंटची आठवण झाली, ज्यावर त्यांना राग आला. कोणत्याही व्यक्तीचा मृत्यू झाल्यावर त्याचे फेसबुक अकाउंट लक्षात ठेवले जाते. माझे फेसबुक प्रोफाईल पाहून मी ट्विट केले होते की माझे खाते पुन्हा एकदा लक्षात आले आहे. ते म्हणाले होते की, असे करून तुम्ही जिहादींना खुश करत आहात का? मी अद्याप मेलेले नाही, कृपया माझे Facebook खाते दुरुस्त करा.