नेपाळ विमान अपघातात उत्तर प्रदेशमधील 5 मित्रांचा मृत्यु, अपघातापूर्वी केले होते Facebook LIVE


नेपाळमध्ये रविवारी झालेल्या विमान अपघातात 72 जणांचा मृत्यू झाला. यातील पाच जण उत्तर प्रदेशातील गाझीपूर जिल्ह्यातील रहिवासी होते. हे सर्वजण 13 जानेवारीला नेपाळला भेट देण्यासाठी गेले होते. या अपघातात गाझीपूरमधील पाच जणांचा मृत्यू झाला. त्यांची नावेही समोर आली आहेत. अनिल राजभर, विशाल शर्मा, अभिषेक कुशवाह, सोनू जैस्वाल आणि संजयवाल अशी अपघातात मृत्युमुखी पडलेल्यांची नावे आहेत. अपघातापूर्वी या लोकांनी फेसबुक लाईव्हही केले होते. हे सर्व तरुण गाझीपूरमधील अलावपूर सिपाह आणि धारवा गावातील रहिवासी आहेत.

अपघातापूर्वी सोनू जयस्वाल विमानाच्या आतून फेसबुकला लाईक करत होता. त्याचवेळी विमान कोसळले, ज्याचा व्हिडिओही आता समोर आला आहे.

नेपाळचे एक प्रवासी विमान रविवारी पोखरा विमानतळावर उतरत असताना नदीच्या दरीत कोसळले. या अपघातात एकूण 72 जणांचा मृत्यू झाला. विमानात पाच भारतीय नागरिकही होते. मिळालेल्या माहितीनुसार, या अपघातात विमानातील सर्व लोकांचा मृत्यू झाला आहे. यातील पाच लोक यूपीच्या गाझीपूर जिल्ह्यातील रहिवासी होते.

या प्रकरणाबाबत अधिक माहिती देताना नेपाळच्या नागरी उड्डाण प्राधिकरणाने (CAAN) सांगितले की, यति एअरलाइनच्या 9N-ANC ATR-72 विमानाने सकाळी 10.33 वाजता काठमांडू येथील त्रिभुवन आंतरराष्ट्रीय विमानतळावरून उड्डाण केले. पोखरा विमानतळावर उतरत असताना जुने विमानतळ आणि नवीन विमानतळादरम्यान सेती नदीच्या काठावर विमान कोसळले.