मायदेशात पाकिस्तानचा पुन्हा अपमान, न्यूझीलंडकडून वनडे मालिकेत पराभव


पाकिस्तान क्रिकेट संघाचा वाईट काळ संपत नाही आहे. या संघाला घरच्या मैदानावर पुन्हा एकदा पराभवाचा सामना करावा लागला आहे. न्यूझीलंडने कराचीतील तिसऱ्या आणि शेवटच्या एकदिवसीय सामन्यात पाकिस्तानचा दोन गडी राखून पराभव करत मालिका 2-1 ने जिंकली. या सामन्यात प्रथम फलंदाजी करताना पाकिस्तानने नऊ गडी गमावून 280 धावा केल्या. न्यूझीलंड संघाने 48.1 षटकांत आठ विकेट्स गमावून लक्ष्य गाठले. पाकिस्तानमध्ये न्यूझीलंडचा हा पहिला एकदिवसीय मालिका विजय आहे.

पाकिस्तानला घरच्या मैदानावर सलग पाचवी मालिका जिंकता आली नाही. न्यूझीलंडविरुद्धची एकदिवसीय मालिका गमावण्यापूर्वी या दोन संघांमध्ये खेळलेली दोन सामन्यांची कसोटी मालिका अनिर्णित राहिली होती. याआधी इंग्लंडने कसोटी मालिकेत पाकिस्तानचा 3-0 असा पराभव केला होता. त्याआधी, ऑस्ट्रेलियाने घरच्या मैदानावर तीन सामन्यांच्या कसोटी मालिकेत पाकिस्तानचा 1-0 असा पराभव केला. यासह बाबर आझम न्यूझीलंडविरुद्ध घरच्या मैदानावर तीन सामन्यांची किंवा त्याहून अधिक एकदिवसीय मालिका गमावणारा पहिला पाकिस्तानी कर्णधार ठरला आहे.

281 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना न्यूझीलंड संघाला 43 धावांवरच धक्का बसला. फिन ऍलन 25 धावा करून बाद झाला. यानंतर डेव्हॉन कॉनवे आणि विल्यमसन यांनी संघाची धावसंख्या 100 च्या पुढे नेली. कॉनवे एकूण 108 धावांवर बाद झाला. कॉनवेने 65 चेंडूत पाच चौकार आणि एका षटकाराच्या मदतीने 52 धावा केल्या. यानंतर कर्णधार विल्यमसनसोबत डॅरिल मिशेल सामील झाला. मिचेलला मात्र चांगल्या सुरुवातीचे मोठ्या डावात रूपांतर करता आले नाही आणि 31 धावा करून तो बाद झाला.

विल्यमसनही अर्धशतक पूर्ण करून बाद झाला. त्याने 68 चेंडूंत दोन चौकारांच्या मदतीने 53 धावा केल्या. यानंतर सातत्याने काही विकेट पडत गेल्या आणि न्यूझीलंडवर संकट आले पण ग्लेन फिलिप्सने एक टोक राखून संघाला विजय मिळवून दिला. फिलिप्सने 42 चेंडूंत चार चौकार आणि तब्बल षटकारांच्या मदतीने नाबाद 63 धावा केल्या.

तत्पूर्वी, पाकिस्तानकडून फखर जमानने शतक झळकावले. त्याच्याशिवाय पाकिस्तानच्या कोणत्याही फलंदाजाच्या बॅटला फटका बसला तर तो मोहम्मद रिझवानचा होता. शान मसूद खाते न उघडताच बाद झाला. कर्णधार बाबर आझम चार धावा करून बाद झाला. हे दोघे बाद झाल्यानंतर फखर आणि रिझवानने संघाची धुरा सांभाळली. दोघांनी शतकी भागीदारी केली. मात्र, रिझवानला आपले शतक पूर्ण करता आले नाही आणि तो 77 धावांवर बाद झाला. त्याने 74 चेंडूंचा सामना करत सहा चौकार मारले.

फखर 111 धावांवर बाद झाला. त्याने आपल्या डावात 122 चेंडूंचा सामना केला आणि 10 चौकारांशिवाय एक षटकार ठोकला. अखेरीस आगा सलमानने 43 चेंडूत 4 चौकार आणि 1 षटकाराच्या मदतीने 45 धावा केल्या.