ना विल्यमसन ना साऊथी, यामुळे धोनीच्या साथीदाराला मिळाले न्यूझीलंडचे कर्णधारपद


न्यूझीलंड क्रिकेट संघ सध्या पाकिस्तानच्या दौऱ्यावर असून एकदिवसीय मालिका खेळत आहे. या मालिकेनंतर न्यूझीलंडला भारत दौऱ्यावर जायचे आहे. या दौऱ्यावर किवी संघ तीन सामन्यांच्या वनडे मालिकेनंतर तितक्याच सामन्यांची टी-20 मालिका खेळणार आहे. न्यूझीलंड क्रिकेटने T20 मालिकेसाठी आपला संघ जाहीर केला आहे. यामध्ये अनेक अनुभवी खेळाडू आहेत पण संघातील दोन सर्वात वरिष्ठ खेळाडूंची नावे नाहीत. हे आहेत केन विल्यमसन आणि टिम साउथी. या दोघांच्या अनुपस्थितीत मिचेल सँटनरकडे संघाचे कर्णधारपद सोपवण्यात आले आहे.

भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यातील तीन एकदिवसीय सामन्यांची मालिका 18 जानेवारीपासून हैदराबादमध्ये सुरू होणार आहे. त्यानंतर 27 जानेवारीला रांचीमध्ये पहिला टी-20 सामना होणार आहे. दुसरा सामना 29 जानेवारीला आणि त्यानंतर तिसरा आणि शेवटचा टी-20 सामना 1 फेब्रुवारीला खेळवला जाईल. दुसरा सामना लखनौमध्ये तर तिसरा सामना अहमदाबादमध्ये होणार आहे.

त्याचबरोबर एका नव्या खेळाडूलाही संघात स्थान मिळाले आहे. भारतीय खेळपट्ट्या पाहता संघात फिरकीपटू आणले आहेत. डावखुरा फिरकी गोलंदाज बेन लिस्टरचा प्रथमच संघात समावेश करण्यात आला आहे. लिस्टर (२७) ने गेल्या वर्षी भारतात न्यूझीलंड अ संघाकडून पदार्पण केले होते, मात्र न्यूमोनियामुळे त्रस्त झाल्याने त्याला मध्यंतरी दौरा सोडावा लागला होता. बेनच्या निवडीबद्दल, न्यूझीलंड क्रिकेट निवडक गार्विन लार्सन म्हणाले, त्याच्या कारकिर्दीच्या सुरुवातीस, ऑकलंडकडून खेळताना लाल चेंडू आणि पांढरा चेंडू या दोन्ही गोष्टींनी प्रभावित केले आहे. 2017 मध्ये एसेससह पदार्पण केल्यानंतर, तो T20 आणि लिस्ट-ए मध्ये सर्वाधिक विकेट घेणारा गोलंदाज आहे. डावखुरा फिरकीपटू म्हणून त्याची चेंडू स्विंग करण्याची क्षमता विलक्षण आहे.

पाकिस्तानविरुद्धच्या वनडे मालिकेत पदार्पण करणाऱ्या हेन्री शिपलीलाही या संघात स्थान मिळाले आहे. त्याचवेळी ओटागो वॉल्ट्सकडून खेळताना आपल्या लेगस्पिनने प्रभावित करणाऱ्या मिचेल रिपनचाही संघात समावेश करण्यात आला आहे. गेल्या वर्षी स्कॉटलंडविरुद्ध त्याने आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण केले.

विल्यमसन आणि साऊथी यांच्या अनुपस्थितीत सॅन्टनरकडे कर्णधारपद का देण्यात आले, यावर लार्सन म्हणाला, मिशेल आमच्या पांढऱ्या चेंडूंच्या संघात आघाडीवर आहे. त्याने यापूर्वी भारताचे कर्णधारपदही भूषवले आहे. भारतीय परिस्थितीत त्याचा अनुभव संघासाठी उपयुक्त ठरेल. सँटनर आयपीएलमध्ये सातत्याने खेळत आहे आणि महेंद्रसिंग धोनीच्या नेतृत्वाखालील चेन्नई सुपर किंग्जचा भाग आहे.

न्यूझीलंड संघ खालीलप्रमाणे – मिचेल सँटनर (कर्णधार), फिन ऍलन, मिशेल ब्रेसवेल, मार्क चॅपमन, डेन क्लीव्हर, डेव्हॉन कॉनवे, जेकब डफी, लॉकी फर्ग्युसन, बेन लिस्टर, डॅरिल मिशेल, ग्लेन फिलिप्स, मिचेल रिप्पन, हेन्री शिपले, ईश सोधी, ब्लेअर टिकनर.