‘बुमराहशिवाय तयारीला लागण्याची वेळ आली आहे’, माजी क्रिकेटपटूने टीम इंडियाला दिला इशारा


भारत विरुद्ध श्रीलंका वनडे मालिका सुरू होण्याच्या एक दिवस आधी वेगवान गोलंदाज जसप्रीत बुमराह अनफिटनेसमुळे बाहेर झाल्याची बातमी आली होती. श्रीलंकेविरुद्धच्या वनडे मालिकेसाठी संघाची निवड झाल्यानंतर बुमराहचा समावेश करण्यात आला होता. मात्र, त्यानंतर तो दुखापतग्रस्त झाला आणि पुन्हा संघ व्यवस्थापनाला त्याला संघातून वगळावे लागले. सप्टेंबरमध्ये झालेल्या आशिया कपपासून बुमराहला अशाच दुखापतींनी ग्रासले आहे.

बुमराहची भारतीय संघातून हकालपट्टी झाल्यानंतर हा अनुभवी वेगवान गोलंदाज टीम इंडियात पुनरागमन करू शकेल की नाही याची चिंता चाहत्यांना नक्कीच सतावत आहे. तसेच, त्याच्या फिटनेस स्थितीबद्दल चाहते चिंतेत आहेत. भारताचा माजी क्रिकेटपटू आकाश चोप्रा याला वाटते की, बुमराहशिवाय संघाने तयारी सुरू करण्याची वेळ आली आहे. आकाश म्हणाला- मी थोडा चिंतेत आहे, कारण तो सप्टेंबरपासून क्रिकेट खेळलेला नाही. कदाचित टीम इंडियावर बुमराहशिवाय सर्व प्रकारच्या टूर्नामेंटची तयारी सुरू करण्याची वेळ आली आहे. बुमराहने मध्यभागी एक सामना खेळला, ज्यामध्ये तो जखमी झाला आणि पुनरागमन करू शकला नाही. आता त्याला फक्त संघात घेतले जाते आणि नंतर वगळले जाते.

आकाश म्हणाला – त्याचे नाव संघात दिसते आणि नंतर ते दिसत नाही. श्रीलंका मालिकेसाठी त्याचा संघात उशीरा समावेश झाला आणि त्याला पुन्हा वगळण्यात आले. ही चांगली गोष्ट नाही कारण हे वर्ल्ड कपचे वर्ष आहे आणि आपण आधीच मागील विश्वचषक गमावला आहे. आकाश चोप्रानेही भारतीय संघात बुमराहसारखा कोणी नसल्याची कबुली दिली. असे असले तरी, भारतीय वेगवान गोलंदाजांचे सध्याचे पीक विशेषत: एकदिवसीय सामन्यांमध्ये चांगले काम करेल असा त्याला विश्वास आहे.

आकाश म्हणाला – बुमराहसारखा कोणी नाही आणि कधीच नसेल. तुमच्याकडे मोहम्मद सिराज आहे हे चांगले आहे. त्याची उंची ज्या प्रकारे वाढली आहे ते आश्चर्यकारक आहे. उमरान मलिक चांगली कामगिरी करत आहे, मोहम्मद शमी वनडेत चांगली कामगिरी करत आहे. अर्शदीप सिंग तयार होत आहे आणि प्रसिद्ध कृष्णाच्या दुखापतीबद्दल मला खात्री नाही पण तोही बरा दिसत आहे. वेगवान गोलंदाजीत आम्ही चांगली कामगिरी करू शकू. बुमराह असेल तरच भारत जिंकू शकेल असे मी म्हणत नाही, पण तो असेल तर शक्यता वाढते. तो नसेल तर तुम्ही काय करू शकता. अशा परिस्थितीत, आता आपण त्यांच्याशिवाय विचार केला पाहिजे.

श्रीलंका मालिकेत भारतीय संघात मोहम्मद शमी, मोहम्मद सिराज, उमरान मलिक आणि अर्शदीप सिंगसारखे वेगवान गोलंदाज आहेत. गुवाहाटी येथे खेळल्या गेलेल्या पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात भारताने श्रीलंकेचा 67 धावांनी पराभव केला. रोहित शर्मा (83), शुभमन गिल (70) आणि विराट कोहली (113) यानंतर भारतीय वेगवान गोलंदाजांनी शानदार गोलंदाजी करत विजय मिळवला. उमरानने तीन तर सिराजने दोन गडी बाद केले. त्याचवेळी शमी आणि हार्दिकला प्रत्येकी एक विकेट मिळाली.