आधार कार्डधारकांचे या क्रमांकावर होणार प्रत्येक समस्येचे निराकरण, लक्षात ठेवा या 6 गोष्टी


जर तुम्ही आधार कार्डधारक असाल आणि आधारशी संबंधित कोणत्याही समस्येमुळे तुम्हाला त्रास होत असेल, तर तुम्ही त्या समस्या सहज सोडवू शकता. कारण UIDAI नेहमी आपल्या वापरकर्त्यांच्या सुविधा लक्षात घेऊन नवनवीन सुविधा आणत असते जेणेकरून लोकांना त्याचा लाभ सहज मिळू शकेल. अलीकडे, भारतीय विशिष्ट ओळख प्राधिकरण (UIDAI) ने इंटरएक्टिव्ह व्हॉईस रिस्पॉन्स (IVR) तंत्रज्ञानावर आधारित नवीन ग्राहक सेवा सुरू केली आहे. ही सेवा 24×7 मोफत उपलब्ध असेल.

UIDAI ने ग्राहकांच्या मदतीसाठी 1947 क्रमांक जारी केला आहे. हा हेल्पलाइन क्रमांक सुमारे 12 भाषांमध्ये काम करतो. त्यामुळे देशातील कोणत्याही राज्यातील लोक या क्रमांकावर संपर्क साधून त्यांच्या समस्या सोडवू शकतात.

UIDAI ने ट्विट केले की, तुम्ही कोणत्याही प्रकारच्या मदतीसाठी या नंबरवर कॉल करू शकता. हा क्रमांक आधार नोंदणी किंवा अद्यतन स्थिती, पीव्हीसी कार्ड स्थिती किंवा एसएमएसद्वारे माहिती मिळविण्यासाठी ट्रॅक करण्यास मदत करेल. आधारशी संबंधित बहुतेक समस्या 1947 वर कॉल करून सोडवल्या जाऊ शकतात. जर तुम्हाला आधार कार्डशी संबंधित काही समस्या असतील तर तुम्ही 1947 वर कॉल करून ती समस्या सोडवू शकता.

या गोष्टी लक्षात ठेवा

  • जर तुम्हाला आधार कार्डशी संबंधित काही समस्या असतील तर तुम्ही 1947 वर कॉल करून ती समस्या सोडवू शकता.
  • या हेल्पलाइन नंबरवर तुम्ही हिंदी, इंग्रजी, तेलुगु, पंजाबी, गुजराती, कन्नड, तमिळ, मल्याळम, मराठी, उडिया, बंगाली, उर्दू आणि आसामीमध्ये चॅट करू शकता.
  • हा नंबर पूर्णपणे टोल फ्री आहे, म्हणजेच या नंबरवर कॉल करण्यासाठी तुम्हाला शुल्क भरावे लागेल.
  • यासोबतच तुम्ही या नंबरवर दिवसाच्या कोणत्याही वेळी IVRS मोडवर कॉल करू शकता.
  • याशिवाय UIDAI ने असेही म्हटले आहे की, जर तुम्हाला आधार कार्डशी संबंधित कोणतीही तक्रार किंवा सूचना द्यायची असेल तर तुम्ही करू शकता.
  • मेलद्वारे देखील शेअर करू शकता. यासाठी तुम्ही तुमची तक्रार आणि सूचना [email protected] या ई-मेलवर पाठवू शकता.

आम्‍ही तुम्‍हाला सांगतो की, तुम्‍हालाही आधार कार्डशी संबंधित काही प्रॉब्लेम असेल आणि तुम्‍हाला या नंबरवर कॉल करून तुमची समस्या सोडवायची असेल, तर तुम्ही सकाळी 7 ते रात्री 11 या वेळेत कधीही वापरू शकता. सोमवार ते शनिवार या क्रमांकाच्या सुविधा तुम्हाला उपलब्ध असतील. रविवारी कोणताही प्रतिनिधी सकाळी 8:00 ते संध्याकाळी 5:00 पर्यंत उपलब्ध असेल.