अमेरिकेने अचानक का उतरवली सर्व विमाने, विमानतळावर प्रवाशांची गर्दी, गोंधळ


तांत्रिक बिघाडामुळे अमेरिकेतील सर्व उड्डाणे बंद करण्यात आली आहेत. सदोष प्रणालीने उड्डाण दरम्यान वैमानिकांना धोक्यांबद्दल किंवा विमानतळ सुविधा सेवा आणि संबंधित कार्यपद्धतींमधील बदलांबद्दल ही चेतावणी दिली. अमेरिकेच्या फेडरल एव्हिएशन अॅडमिनिस्ट्रेशनने सांगितले की, फ्लाइट सिस्टममध्ये गडबड झाल्यानंतर हा आदेश जारी करण्यात आला आहे. या आदेशानंतर अमेरिकन विमानतळांवर प्रवाशांच्या गर्दीमुळे गोंधळाचे वातावरण निर्माण झाले आहे. FAA ने सांगितले की त्यांची टीम सिस्टममधील त्रुटी दूर करण्याचा प्रयत्न करत आहे.

FAA ने आपल्या अॅडव्हायझरीमध्ये सांगितले की, या खराबीनंतर NOTAM (नोटिस टू एअर मिशन) जारी करण्यात आले. NOTAM ही एक चेतावणी आहे, जी विशिष्ट एअरस्पेसमधील सर्व फ्लाइट्सला प्रतिबंधित करते. क्षेपणास्त्र किंवा इतर हवाई उपकरणाच्या चाचणी दरम्यान अनेकदा नोटा जारी केल्या जातात ज्यामुळे विमानाच्या सामान्य ऑपरेशनला धोका निर्माण होण्याची अपेक्षा असते.

त्याचा परिणाम बुधवारी सकाळपासून दिसून आला
फ्लाइट ट्रॅकिंग वेबसाइट फ्लाइटवेअरने बुधवारी पहाटे 5.31 वाजेपर्यंत यूएसमधील किंवा बाहेरील 400 हून अधिक उड्डाणे उशीर झाल्याचे दाखवले. FAA ने त्यांच्या वेबसाइटवर सांगितले आहे की त्यांचे तंत्रज्ञ सध्या सिस्टम पुनर्संचयित करण्यासाठी काम करत आहेत. मात्र, त्यासाठी किती वेळ लागेल याबाबत कोणतीही माहिती देण्यात आलेली नाही. दोष काढून टाकल्यानंतर, सर्व फ्लाइट्सना एका विशिष्ट क्रमाने पुन्हा उड्डाण करण्याची परवानगी दिली जाईल.