ईडन गार्डन्सवर विराट कोहली मोडू शकतो सचिनचा विक्रम, जाणून घ्या कराव्या लागतील किती धावा?


भारत आणि श्रीलंका यांच्यातील वनडे मालिकेतील दुसरा सामना गुरुवारी कोलकाता येथील ईडन गार्डन्सवर खेळवला जाणार आहे. टीम इंडियाने तीन एकदिवसीय मालिकेत 1-0 अशी आघाडी घेतली आहे. आता टीम इंडिया मालिका काबीज करण्याच्या इराद्याने मैदानात उतरणार आहे. भारताचा माजी कर्णधार विराट कोहली या सामन्यात सचिन तेंडुलकरचा एक खास विक्रम मोडू शकतो. मात्र यासाठी त्यांना खूप मेहनत करावी लागणार आहे. कोहलीला 171 धावा कराव्या लागतील.

भारत आणि श्रीलंका यांच्यात कोलकात्यात होणारा सामना रोमांचक होऊ शकतो. यामध्ये टीम इंडियाला जिंकून सीरिजवर कब्जा करायचा आहे. दुसरीकडे श्रीलंकेचा संघ विजयासह मालिकेत पुनरागमन करण्याचा प्रयत्न करेल. या सामन्यात विराट सचिनचा एक खास विक्रम मोडू शकतो. खरे तर ईडन गार्डन्सवर वनडेमध्ये सर्वाधिक धावा करण्याचा विक्रम सचिनच्या नावावर आहे. या मैदानावर त्याने 12 एकदिवसीय डावात 496 धावा केल्या आहेत. या प्रकरणात कोहली त्याच्यापासून दूर आहे. श्रीलंकेविरुद्ध त्याने 171 धावा केल्या तर तो विक्रम आपल्या नावावर करु शकेल.

सचिनने आपल्या कारकिर्दीत इडन गार्डन्सवर 12 डावात एक शतक आणि 4 अर्धशतकांच्या मदतीने 496 धावा केल्या आहेत. या बाबतीत कोहली तिसऱ्या क्रमांकावर आहे. त्याने 6 डावात 326 धावा केल्या आहेत. या मैदानावर कोहलीने एक शतक आणि तीन अर्धशतके झळकावली आहेत. मोहम्मद अझरुद्दीन 332 धावांसह दुसऱ्या स्थानावर आहे. रोहित शर्मा पाचव्या क्रमांकावर आहे. त्याने दोन सामन्यांत 271 धावा केल्या आहेत. या मैदानावर रोहितने द्विशतक झळकावले होते.

कोलकात्याच्या ईडन गार्डन्सवर सर्वाधिक धावा करणारे फलंदाज –

  • 496 धावा – सचिन तेंडुलकर (भारत)
  • 332 धावा – मोहम्मद अझरुद्दीन (भारत)
  • 326 धावा – विराट कोहली (भारत)
  • 306 धावा – अरविंद डी सिल्वा (श्रीलंका)
  • 271 धावा – रोहित शर्मा (भारत)