ऋषभ पंतबद्दलची ठरली बातमी खरी, सौरव गांगुलीने केली पुष्टी


भारताचा स्टार फलंदाज ऋषभ पंत यंदाच्या आयपीएलमध्ये खेळताना दिसणार नाही. 30 डिसेंबर रोजी पंत याचा कार अपघात झाला होता, ज्यात त्यांना खूप दुखापत झाली होती. पंतच्या लिगामेंटला दुखापत झाली होती, त्याच्यावर नुकतीच शस्त्रक्रिया करण्यात आली. शस्त्रक्रियेपासूनच पंत आयपीएल खेळणार की नाही याबाबत शंका होती. बीसीसीआयचे माजी अध्यक्ष सौरव गांगुली यांनी पुष्टी केली आहे की यावेळी ऋषभ पंत दिल्ली कॅपिटल्सकडून खेळताना दिसणार नाही.

ऋषभ पंत हा दिल्ली कॅपिटल्सचा कर्णधार तसेच त्याचा यष्टिरक्षक फलंदाज आहे. गेल्या दोन मोसमात तो संघाचा स्टार फलंदाज आहे. सौरव गांगुली म्हणाला की दिल्ली कॅपिटल्स या हंगामात पंतशिवाय प्रवेश करेल. पंतशिवायही संघ यंदाच्या मोसमात चांगला खेळ दाखवेल, असा विश्वास त्याने व्यक्त केला.

गांगुली लवकरच दिल्ली कॅपिटल्सचा क्रिकेट संचालक बनणार आहे. तो म्हणाला, ऋषभ पंत आयपीएलसाठी उपलब्ध होणार नाही. संघासाठी ही एक उत्तम आयपीएल असेल आणि आम्ही चांगले खेळू. ऋषभ पंतच्या अनुपस्थितीचा संघावर नक्कीच परिणाम होणार असला तरी पंतच्या अस्थिबंधनाच्या शस्त्रक्रियेनंतरच हा स्टार खेळाडू जवळपास दोन-तीन महिन्यांपासून क्रिकेट क्षेत्रापासून दूर असल्याच्या बातम्या येत होत्या. पंत कधी परतणार हे अद्याप ठरलेले नाही.

सौरव गांगुली इतर लीगमधील फ्रँचायझी संघांचे काम पाहणार आहे. IPL व्यतिरिक्त, या फ्रँचायझीमध्ये ILT20 (दुबई कॅपिटल्स), SA T20 (प्रिटोरिया कॅपिटल्स) मध्ये संघ आहेत. गांगुली यापूर्वी दिल्ली कॅपिटल्सशीही संबंधित होता. तथापि, जेव्हा ते बीसीसीआयचे अध्यक्ष झाले, तेव्हा त्यांनी हितसंबंधांच्या संघर्षाचा मुद्दा लक्षात घेऊन दिल्ली कॅपिटल्समधील आपल्या पदाचा राजीनामा दिला.

दरम्यान ऋषभ पंतला आयपीएलमध्ये न खेळूनही पूर्ण मानधन मिळणार आहे. दिल्ली कॅपिटल्सने पंतला 16 कोटींमध्ये रिटेन केले. बीसीसीआय आता पंतला 16 कोटी रुपये देणार आहे. पंत हा बीसीसीआयचा केंद्रीय करार असलेला खेळाडू आहे. अशा स्थितीत दुखापतीमुळे तो आयपीएलमध्ये न खेळल्यास तेवढेच पैसे भरणार आहे.