नोकरीकरुन किती कमवाल? नोएडाचा सोनू एका छोट्या पान-सिगारेटच्या दुकानासाठी देणार दरमहा 3.25 लाख भाडे


नोकरी करून आम्ही आणि तुम्ही किती कमावणार. महिन्याला 20 हजार, 50 हजार किंवा लाख रुपये. जर खूप चांगली नोकरी असेल तर तुम्हाला महिन्याला एक लाख रुपयांपेक्षा जास्त पगार मिळू शकतो. पान-सिगारेटच्या दुकानातून किंवा पान-सिगारेटच्या किओस्कमधून किती उत्पन्न मिळेल याची तुम्ही कल्पना करू शकता. उत्तर प्रदेशातील नोएडा या औद्योगिक शहरामध्ये अवघ्या 7.59 चौरस मीटरच्या एका किऑस्कचा प्रति महिना 3.25 लाख रुपयांना लिलाव करण्यात आला आहे. पान-सिगारेट-गुटखा विकणाऱ्या दुकानदाराने त्यासाठी बोली लावली आहे. एका छोट्या किऑस्कचे महिन्याला लाखो रुपये भाडे मिळेल, अशी अपेक्षा नोएडा प्राधिकरणालाही नव्हती.

सेक्टर 18 हे नोएडातील पॉश सेक्टर आहे. नोएडा प्राधिकरणाने त्याच क्षेत्रात बांधलेल्या 7.59 चौरस मीटर किओस्कसाठी ऑनलाइन निविदा मागवल्या होत्या. या किऑस्कसाठी कमाल बोली 3.25 लाख रुपये आहे. म्हणजे प्राधिकरणाला अशा छोट्या दुकानाचे भाडे म्हणून 1.25 लाख रुपये मिळतील. या दुकानाची आधारभूत किंमत दरमहा केवळ 27 हजार ठेवण्यात आली होती.

प्राधिकरणाच्या अधिका-यांच्या म्हणण्यानुसार, नोएडा सेक्टर 18 मध्ये समान आकाराचे 7 किऑस्क भाड्याने देण्यासाठी निविदा मागवण्यात आल्या होत्या. 20 सर्वाधिक बोलीदारांनी बोली प्रक्रियेत भाग घेतला. त्याची कमाल बोली दरमहा 3.25 लाख रुपये होती. ही बोली सोनू कुमार झा याने जिंकली आहे. त्यासाठी त्यांनी 14 महिन्यांचे आगाऊ भाडे म्हणजे 45 लाख रुपयेही जमा केले आहेत. यामध्ये सुमित अवाना आणि सिद्धेश्वर नाथ यांनी 1.90 लाख रुपये तर विनोदकुमार प्रसाद यांनी 1.03 लाख रुपये प्रति महिना देण्याचे मान्य केले. यामुळे प्राधिकरणाला एका वर्षात सुमारे 1.25 कोटी रुपयांचा महसूल मिळणार आहे.

वास्तविक नोएडातील सेक्टर 18 हे सर्वात प्राईम लोकेशन मानले जाते. येथे 18 किऑस्क बनवून प्राधिकरणाने भाड्याने अर्ज मागवले होते. पहिल्या आणि दुसऱ्या टप्प्यात 8 किऑस्क भाड्याने घेण्यात आले. त्यासाठी उर्वरित 10 अर्ज मागे घेण्यात आले. यापैकी 7 किऑस्कसाठी बोली लावण्यात आली आहे. आता उर्वरित तीन वर्गांसाठी नियमानुसार प्राधिकरण भविष्यात ठराविक तारखेला बोली लावण्याची संधी देणार आहे.