SA20 लीगच्या पहिल्याच सामन्यात Dewald Brevisने षटकारांमागे षटकार ठोकून निर्माण केली दहशत


सर, वयावर जाऊ नका, कारण वय अनेकदा योग्य गोष्ट सांगत नाही. आणि, 19 वर्षांच्या डेवाल्ड ब्रेव्हिसच्या बाबतीतही असेच काहीसे घडलै आहे. जग त्याला दक्षिण आफ्रिकेचा बेबी एबी म्हणतात आणि असे का होते, असे त्याने SA20 लीगच्या पहिल्या सत्रातील पहिल्याच सामन्यात दाखवून दिले. प्रत्येक शॉट अशा प्रकारे मारा की तो पाहण्यात मजा येईल. ब्रेविसने षटकारांवर षटकार मारला आणि तो अशा पद्धतीने मारला की गोलंदाज दुबळा वाटू लागला. पण, काय करणार, हीच या स्फोटक फलंदाजाची खरी ताकद आहे.

SA20 लीगच्या पहिल्या सामन्यात पार्ल रॉयल्स आणि मुंबई इंडियन्स केपटाऊन यांच्यात सामना झाला. दोन्ही संघ आयपीएल फ्रँचायझींकडून विकत घेतले गेले. त्यामुळेच धमाक्याचा थरार आयपीएलचाही होता. पार्ल रॉयल्सने प्रथम फलंदाजी करताना 20 षटकांत 7 गडी गमावून 142 धावा केल्या. यामध्ये जोस बटलरच्या 42 चेंडूत 51 धावांचा मोठा वाटा होता. पण, ज्या खेळपट्टीवर पार्ल रॉयल्सला केवळ 142 धावा करता आल्या, त्या खेळपट्टीवर मुंबई इंडियन्स केपटाऊनचा डेवाल्ड ब्रेव्हिस गोलंदाजांवर भडिमार करताना दिसला.

एमआय केपटाऊनसाठी डेवाल्ड ब्रेव्हिसने सलामी दिली आणि 143 धावांचे लक्ष्य गाठून कार्यक्रमाला सुरुवात केली आणि काही वेळातच मैदानाचे चित्र बदलले. पार्ल रॉयल्सची खेळी पाहून स्टेडियममध्ये बसलेले लोक उड्या मारताना दिसले कारण ब्रेव्हिसने त्यांना तसे करण्यास भाग पाडले.

सलग 5 षटकार…
डेवाल्ड ब्रेविसच्या बॅटला स्पर्श करत चेंडू मैदानाच्या कोपऱ्यात गेला. काहींनी तर स्टेडियमच्या छताकडे मोर्चा वळवला. आता यापेक्षा क्रिकेट चाहत्यांना काय हवे आहे.

ब्रेविसने प्रेक्षकांचे पूर्ण मनोरंजन केले आणि 41 चेंडूत नाबाद 70 धावा केल्या. 170 पेक्षा जास्त स्ट्राईक रेटने खेळलेल्या या इनिंगमध्ये एकामागून एक 5 षटकार आणि 4 चौकारांचा समावेश होता.

डावाची सुरुवात करण्यासाठी ब्रेव्हिस मैदानात उतरला होता, पण तो डगआऊटमध्ये परतला तेव्हा सामना संपला होता. याचा अर्थ त्याने आपल्या संघासाठी काम केले होते. यामुळेच त्याला ‘प्लेअर ऑफ द मॅच’चा पुरस्कारही देण्यात आला.