आयुष्मान कार्डधारकांवरही होऊ शकतात का कोरोनावर उपचार मोफत? येथे जाणून घ्या उत्तर


आजच्या काळात, तुम्ही पाहाल की लोक त्यांच्या आहाराकडे आणि त्यांच्या दिनचर्याकडे विशेष लक्ष देत आहेत, कारण त्यांना भीती वाटते की काही रोग त्यांना त्यांचा बळी बनवू शकतात. कोरोना विषाणूच्या आगमनानंतर लोकांनी आपल्या आरोग्याकडे विशेष लक्ष देण्यास सुरुवात केली आहे. लोक योगा करू लागले, सकस आहार घेऊ लागले, दिनचर्या बदलू लागले. कारण एकदा एखाद्याला कोरोनाची लागण झाली की, त्याला हॉस्पिटलमध्ये दाखल करावे लागू शकते, ज्याचा खर्चही खूप होतो. दुसरीकडे, जर तुम्ही आयुष्मान कार्डधारक असाल, तर तुमच्या मनात प्रश्न असू शकतो की आयुष्मान कार्डच्या मदतीने कोरोनावर मोफत उपचार करता येतील की नाही? चला तर मग उशीर न करता या प्रश्नाचे उत्तर जाणून घेण्याचा प्रयत्न करूया.

वास्तविक, आयुष्मान भारत योजना, जिचे नाव आता बदलून ‘आयुष्मान भारत प्रधानमंत्री जन आरोग्य योजना-मुख्यमंत्री योजना’ असे करण्यात आले आहे. या अंतर्गत, तुम्ही लाभार्थी असाल तर, तुम्हाला सूचीबद्ध रुग्णालयांमध्ये 5 लाख रुपयांपर्यंत मोफत उपचार मिळू शकतो.

दुसरीकडे, जर आपण कोरोना विषाणूच्या आजाराबद्दल बोललो, तर आयुष्मान कार्डधारकांना योजनेअंतर्गत मोफत उपचार देखील मिळू शकतात. अशा परिस्थितीत, जर तुम्हाला हे कार्ड बनवायचे असेल, तर तुम्ही तुमची पात्रता तपासून हे कार्ड बनवू शकता.

अशा प्रकारे तपासली जाऊ शकते पात्रता : –

  • सर्वप्रथम तुम्हाला पीएम जन आरोग्य योजना mera.pmjay.gov.in च्या अधिकृत वेबसाइटला भेट द्यावी लागेल.
  • तुमचा 10 अंकी मोबाईल नंबर इथे टाका.
  • त्यानंतर स्क्रीनवर दिलेला कॅप्चा कोड टाका.
  • आता ‘Get OTP’ वर क्लिक करा आणि नंतर मोबाईल नंबरवर मिळालेला OTP टाका.
  • तुमचा प्रांत निवडा आणि जिल्ह्यावर क्लिक करा.
  • नंतर तुमचे नाव, वडिलांचे नाव, यासारखी इतर महत्त्वाची माहिती येथे टाका.
  • आता तुम्हाला तुमची पात्रता कळेल की तुमचे आयुष्मान कार्ड बनणार आहे की नाही.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही