ज्याच्यावर जीवापाड प्रेम करायचा रोहित, त्याचा मृत्यु, सामन्याच्या मध्यातच तुटला कर्णधार


रोहित शर्माने श्रीलंकेविरुद्धच्या पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात जबरदस्त खेळी केली. तो तुफानी पद्धतीने मैदानात परतला. रोहित मात्र तुटलेल्या मनाने मैदानात परतला. श्रीलंकेविरुद्ध चौकार मारून भारतीय कर्णधाराने आपले अर्धशतक पूर्ण करताच आकाशाकडे पाहू लागला. यादरम्यान तो खूप भावूकही झाला. खरं तर, भूतकाळात, रोहितने त्याच्या मौल्यवान वस्तू गमावल्या. ज्याच्यावर त्याचे अपार प्रेम होते, त्याने जगाचा निरोप घेतला.

रोहितची पत्नी रितिका सजदेहनेही यापूर्वी इंस्टाग्रामवर एक भावनिक पोस्ट शेअर करून माहिती दिली होती. खरंतर रोहितला त्याचा कुत्रा मॅजिक खूप आवडायचा आणि मॅजिकने जगाचा निरोप घेतला. त्यामुळे रोहित आणि रितिका यांचे हृदय तुटले.

भारतीय कर्णधार तुटलेल्या मनाने श्रीलंकेविरुद्ध मैदानात उतरला होता आणि त्यानंतर त्याने 83 धावांची अप्रतिम खेळी केली. यादरम्यान त्याने 9 चौकार आणि 3 षटकार मारले. रोहितने शुभमन गिलसोबत 143 धावांची उत्कृष्ट भागीदारीही केली.

रोहितच्या बॅटमधून सलग दुसरे अर्धशतक झळकले. याआधी त्याने बांगलादेशविरुद्धच्या एकदिवसीय सामन्यात नाबाद 51 धावांची खेळी केली होती. त्या सामन्यात रोहित जखमी झाला होता. दुखापतीतच त्याने अर्धशतक झळकावले. मात्र, यानंतर त्याला संघातून वगळण्यात आले आणि आता अर्धशतक झळकावून तो पुन्हा एकदा मैदानात परतला.

श्रीलंकेविरुद्ध रोहित ज्या पद्धतीने फलंदाजी करत होता, ते पाहता तो आपला 35 वर्षांचा दुष्काळ संपवून एकदिवसीय सामन्यात शतक ठोकेल, असे वाटत होते, पण मधुशंकाने पुन्हा एकदा प्रतीक्षा वाढवली. 24व्या षटकाच्या पहिल्या चेंडूवर श्रीलंकेच्या गोलंदाजाने भारतीय कर्णधाराला त्रिफळाचीत केले. 173 धावांवर रोहितच्या रूपाने भारताला दुसरा धक्का बसला.