रोहितला खेळायचे आहे अजून T20, बीसीसीआय हकालपट्टीच्या मागे, विराटसाठी मोठी समस्या


रोहित-विराटच्या टी-20 संघातील स्थानावरून सस्पेन्स कायम आहे. टीम इंडियाचे हे दोन्ही खेळाडू नवीन वर्षातील पहिल्या टी-20 मालिकेतही खेळले नव्हते आणि आता न्यूझीलंडविरुद्धच्या वर्षातील दुसऱ्या टी-20 मालिकेत त्यांच्या खेळावर काळे ढग दाटून आले आहेत. क्रिकेटच्या छोट्या फॉरमॅटमध्ये बीसीसीआय आता या दोन मोठ्या खेळाडूंच्या पुढे विचार करत असल्याच्या बातम्या येत आहेत. त्यांना भारताच्या T20 संघातून वगळले जाऊ शकते अशी बातमी आहे. मोठी गोष्ट म्हणजे रोहित शर्माच्या वक्तव्यानंतर बीसीसीआयच्या बाजूने अशा गोष्टी समोर आल्या आहेत, ज्यात त्याने टी-20 खेळत राहण्याचा उल्लेख केला होता.

चेतन शर्मा यांच्या अध्यक्षतेखालील बीसीसीआयच्या नव्या निवड समितीची पहिली बैठक होणार आहे, ज्यामध्ये न्यूझीलंडविरुद्धच्या मालिकेसाठी संघ निवडला जाणार आहे. या निवड बैठकीत काही मोठे निर्णय होणार आहेत, ज्यामध्ये भारतीय टी-20 संघातील रोहित-विराटचे भवितव्य ठरणार आहे.

बीसीसीआयच्या एका उच्चपदस्थ अधिकाऱ्याने इनसाइडस्पोर्टला सांगितले की, प्रश्न भारतीय क्रिकेटच्या भल्याचा आहे आणि आम्ही त्याचाच विचार करत आहोत. आता रोहित-विराटच्या पलीकडे विचार करण्याची वेळ आली आहे, असे आम्हाला वाटते. त्यामुळेच भविष्यात हे लक्षात घेऊन संघ बनवायचा आहे. मात्र, याबाबतचा अंतिम निर्णय निवडकर्त्यांचाच असेल.

बीसीसीआय रोहित-विराटच्या पुढे विचार करत आहे. दुसरीकडे, रोहित शर्माने टी-20 क्रिकेट खेळत राहण्याची इच्छा व्यक्त केली आहे. ही बातमी पसरण्याआधी त्याने गुवाहाटीमध्ये टी-20 क्रिकेट सोडणार नसल्याचे वक्तव्य केले होते. भारत-श्रीलंका गुवाहाटी एकदिवसीय सामन्यापूर्वी आयोजित पत्रकार परिषदेत रोहित शर्मा म्हणाला, सर्व प्रथम एकानंतर एक सामना खेळणे शक्य नाही. दुसरे म्हणजे, जे खेळाडू सर्व फॉरमॅट खेळतात, त्यांच्यासाठी ब्रेक आवश्यक आहे. आम्हाला न्यूझीलंडविरुद्ध 3 टी-20 खेळायचे आहेत. आयपीएलनंतर काय होते ते पाहू. सध्या मी टी-20 फॉरमॅट सोडण्याचा निर्णय घेतलेला नाही.

रोहित शर्माने आतापर्यंत 148 टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळले असून, 31.32 च्या सरासरीने आणि 139.24 च्या स्ट्राइक रेटने 3853 धावा केल्या आहेत. यामध्ये त्याच्या 4 शतके आणि 29 अर्धशतकांचा समावेश आहे. दुसरीकडे, विराट कोहलीने आतापर्यंत 115 टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळले असून, 52.73 च्या सरासरीने आणि 137.96 च्या स्ट्राइक रेटने 4008 धावा केल्या आहेत. त्याने 1 शतक आणि 37 अर्धशतके केली आहेत. बरं, आता रोहित-विराटबाबत बीसीसीआय काय निर्णय घेणार, याचा निकाल लवकरच लागणार आहे. या दोघांशिवाय केएल राहुल आणि मोहम्मद शमीची भूमिकाही निश्चित होणार आहे. या सर्व गोष्टी 2024 टी-20 विश्वचषकातील भारतीय क्रिकेटच्या हिताशी संबंधित असतील.

बीसीसीआयच्या एका उच्चपदस्थ अधिकाऱ्याचा हवाला देत इनसाइडस्पोर्टने लिहिले आहे की, जर त्यांची न्यूझीलंडविरुद्धच्या T20 मालिकेत निवड झाली नाही किंवा त्याच्या नावाचा विचार केला गेला नाही तर त्याचा अर्थ असा नाही की त्यांना वगळण्यात आले आहे. आमचा उद्देश फक्त त्यांच्या पुढे जाऊन भविष्यासाठी योग्य असा संघ तयार करणे आहे. मात्र हा निर्णय निवडकर्त्यांनीच घ्यायचा आहे.