एलन मस्कने मोडला 22 वर्ष जुना लाजिरवाणा विक्रम, गिनीज वर्ल्ड बुकमध्ये नोंद


टेस्ला आणि स्पेसएक्सचे सीईओ एलन मस्क यांनी वैयक्तिक संपत्ती गमावून एक नवीन गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्ड तयार केला आहे. प्रकाशनानुसार, एलन मस्क यांना नोव्हेंबर 2021 पासून सुमारे 180 अब्ज डॉलर्सचे नुकसान झाले आहे. गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्ड्सनुसार, संपत्ती ही अंदाजे आकडेवारी आहे, परंतु मस्कच्या एकूण तोट्याने 2000 मध्ये जपानी टेक गुंतवणूकदार मासायोशी सोन यांनी सेट केलेल्या $58.6 अब्जच्या मागील विक्रमाला मागे टाकले आहे. फोर्ब्स मासिकानुसार, टेस्लाच्या समभागांच्या खराब कामगिरीमुळे एलोन मस्कची संपत्ती 2021 मध्ये $320 अब्ज डॉलरच्या शिखरावरून जानेवारी 2023 पर्यंत $138 अब्जपर्यंत घसरली आहे.

का कमी झाली एलन मस्कची संपत्ती ?
मस्क जगातील सर्वात श्रीमंत उद्योगपतीपासून दुसऱ्या क्रमांकावर घसरला आहे, त्याच्या जागी फ्रेंच उद्योगपती बर्नार्ड अर्नॉल्ट जगातील सर्वात श्रीमंत उद्योगपती बनले आहेत, ज्यांची एकूण संपत्ती $190 अब्ज आहे. जरी मस्कने इतिहासातील इतर कोणत्याही व्यक्तीपेक्षा जास्त पैसे गमावले असले तरीही ते जगातील दुसऱ्या क्रमांकाचे श्रीमंत व्यक्ती आहेत. मस्कच्या ट्विटर अधिग्रहणांमुळे आणि संबंधित विचलितांमुळे, टेस्लाच्या शेअर्समध्ये मोठी घसरण झाली आहे. त्याचबरोबर सोशल मीडिया कंपनीला वाचवण्यासाठी एलन मस्क टेस्लाचे शेअर्स विकू शकतात, अशी भीती व्यक्त केली जात आहे. त्याचा परिणाम कंपनीच्या शेअर्सवरही दिसून आला.

टेस्लाचे शेअर्स का पडत आहेत?
इलेक्ट्रिक वाहन निर्मात्याचा स्टॉक 2022 मध्ये 65 टक्क्यांच्या तोट्यासह बंद झाला. टेस्लाला वाढत्या किंमती, स्पर्धात्मक धोके आणि मंदीच्या परिस्थितीत मागणी कमी होण्याच्या जोखमीसह वाढत्या आव्हानांचा सामना करावा लागतो. कंपनीला मोठ्या ऑटोमेकर्सकडून वाढत्या स्पर्धात्मक धोक्याचाही सामना करावा लागत आहे जे येत्या काही वर्षांत नवीन EV सह बाजारपेठेत भर घालण्यास तयार आहेत. टेस्ला ही जगातील सर्वात मौल्यवान कार कंपनी आहे, ज्याचे मार्केट कॅप $100 बिलियन पेक्षा जास्त आहे आणि त्याचे सर्वात जवळचे प्रतिस्पर्धी, टोयोटा मोटर कॉर्पोरेशन, जनरल मोटर्स कं., स्टेलांटिस एनव्ही आणि फोर्ड मोटर कंपनी.

कोण आहे मासायोशी पुत्र, कोणाचा विक्रम मोडला?
मासायोशी सन बद्दल बोलायचे तर, फेब्रुवारी 2000 मध्ये, त्यांची एकूण संपत्ती $78 अब्ज डॉलर्ससह शीर्षस्थानी होती. त्याच वर्षी जुलैमध्ये म्हणजेच 6 महिन्यांत त्यांची एकूण संपत्ती $19.4 अब्ज झाली. 2000 मध्ये सॉफ्टबँकची स्थिती इतकी अस्थिर होती की एका दिवसात सोनची निव्वळ संपत्ती $5 अब्ज इतकी वाढली.