जसप्रीत बुमराह का झाला संघाबाहेर? बीसीसीआयने दिले स्पष्टीकरण


जसप्रीत बुमराह श्रीलंकेविरुद्धच्या वनडे मालिकेतून बाहेर झाला आहे. बीसीसीआयने सोमवारी याला दुजोरा दिला आहे. यासोबतच बुमराहला वगळण्याचे कारणही बोर्डाने सांगितले. वास्तविक, यापूर्वी, बोर्डाने शेवटच्या प्रसंगी भारतीय गोलंदाजाचा संघात समावेश केला होता, त्यानंतर तो 6 दिवसांनंतर बाहेर पडल्याचेही निश्चित झाले होते. बुमराहला श्रीलंकेविरुद्धच्या 3 सामन्यांच्या वनडे मालिकेतून वगळण्यात आले आहे, असे बोर्डाने एक निवेदन जारी केले. त्याला गोलंदाजीसाठी आणखी काही वेळ हवा आहे.

खबरदारी म्हणून हा निर्णय घेण्यात आल्याचेही बोर्डाने म्हटले आहे. निवड समितीने बुमराहच्या बदलीचा विचार केलेला नाही. भारत आणि श्रीलंका यांच्यातील पहिला वनडे सामना 10 जानेवारी रोजी गुवाहाटी येथे होणार आहे. रोहित शर्मा, केएल राहुल, विराट कोहली हे देखील या सामन्यातून मैदानात परतणार आहेत, ज्यांना टी-20 मालिकेतून विश्रांती देण्यात आली होती. आदल्या दिवशी भारतीय खेळाडूही गुवाहाटीला पोहोचले होते, पण बुमराह पोहोचला नाही, त्यानंतर बुमराह मालिका खेळणार नसल्याच्या बातम्या येऊ लागल्या आणि संध्याकाळपर्यंत बीसीसीआयनेही याची पुष्टी केली.