डीव्हिलियर्सपेक्षा सूर्यकुमार सरस, शोएब अख्तरनंतर आता या क्रिकेटपटूने सांगितले कारण


सूर्यकुमार यादवची फॅन फॉलोइंग वाढतच चालली आहे. त्याच्या चाहत्यांच्या या वाढत्या संख्येची विशेष बाब म्हणजे आता त्यात देश-विदेशातील दिग्गज क्रिकेटपटूंची नावे समाविष्ट केली जात आहेत. श्रीलंकेविरुद्धच्या 45 चेंडूंच्या T20I शतकानंतर त्याच्या कीर्तीला मोठा फटका बसल्याचे दिसते. जगातील प्रसिद्ध क्रिकेटपटू जे कालपर्यंत त्याची तुलना फक्त एबी डिव्हिलियर्सशी करत होते, तेव्हा आश्चर्य वाटू लागले आहे. आता तो त्यांना त्यांच्यापेक्षा चांगले ठरवू लागले आहेत. पाकिस्तानच्या शोएब अख्तरने सर्वप्रथम सूर्यकुमारला डिव्हिलियर्सपेक्षा चांगले रेट केले आणि आता भारतीय संघाचा दिग्गज खेळाडू अजय जडेजानेही त्याला डिव्हिलियर्सपेक्षा चांगले सांगितले आहे.

तथापि, अजय जडेजाने सूर्यकुमार यादवला एबी डिव्हिलियर्सपेक्षा चांगले रेटिंग देण्याचे कारण शोएब अख्तरपेक्षा थोडे वेगळे आहे. परंतु, जर तुम्ही दोन्हीचे सार समजून घेण्याचा प्रयत्न केला तर ते जवळजवळ सारखेच राहील. जिथे शोएब अख्तरने सूर्यकुमारला त्याच्या बेधडक शैलीमुळे चांगले रेट केले, तर अजय जडेजाने त्याला सातत्याच्या कामगिरी बाबतीत चांगले रेट केले.

सातत्याच्या कामगिरी बाबतीत SKY AB पेक्षा सरस – अजय जडेजा
अजय जडेजा क्रिकबझवर म्हणाला की एबी डिव्हिलियर्सपेक्षा सूर्यकुमार यादव अधिक सातत्यपूर्ण आहे. तो म्हणाला, “एबी डिव्हिलियर्स सर्वोत्तम आहे, यात शंका नाही. पण सूर्यकुमार यादवचे सातत्य त्याच्यापेक्षा थोडे अधिक आहे. यामुळेच त्याचा खेळ एबीपेक्षा अधिक ताकदवान वाटतो. सूर्यकुमार यादव फलंदाजी दरम्यान त्याच्या मनगटाचा चांगला वापर करतो, ज्यामुळे तो एबी डिव्हिलियर्सच्या पुढे आहे.

‘सूर्यकुमारला मिळत आहे सरावाचे फळ’
श्रीलंकेविरुद्धच्या शेवटच्या T20 सामन्यात सूर्यकुमार यादवने 51 चेंडूत 9 षटकार आणि 7 चौकारांच्या मदतीने नाबाद 112 धावा केल्या. ही खेळी पाहिल्यानंतर अजय जडेजा म्हणाला, “यासाठी खूप सराव आणि मेहनत करावी लागेल. मला वाटते की सूर्यकुमार यादव असे काही तरी करतो ज्यामुळे त्याला त्याचा फायदा होतो.