5G च्या एंट्रीने लोक नाराज! Airtel आणि Jio चे 4G वापरकर्ते करत आहेत तक्रार


दूरसंचार कंपन्या Airtel आणि Jio देशभरात 5G नेटवर्क आणत आहेत. दोन्ही कंपन्यांकडून असा दावा केला जात आहे की 2023 च्या अखेरीस देशभरात 5G नेटवर्क आणले जाईल. तथापि, Jio आणि Airtel चे 4G वापरकर्ते 5G च्या प्रवेशाबद्दल चिंतेत आहेत. वास्तविक जिओ आणि एअरटेल युजर्सची तक्रार आहे की 5G प्रवेश केल्यानंतर 4G नेटवर्कची स्थिती बिघडली आहे. मात्र, या दाव्यांमध्ये किती तथ्य आहे, हा सध्या तपासाचा विषय आहे.

पण जर आपण युजर्सच्या तक्रारींवर नजर टाकली तर देशात 5G ची एंट्री झाल्यानंतर Jio आणि Airtel चे 4G नेटवर्क पूर्वीपेक्षा जास्त बिघडले आहे. या नेटवर्कवर कॉल ड्रॉपची समस्या येत आहे. तसेच इंटरनेट कनेक्टिव्हिटीही उपलब्ध नाही. युजर्सचा रोजचा डेटा वाया जात आहे. तसेच, वापरकर्ते चिंतित आहेत की 5G जाणूनबुजून 4G नेटवर्क नष्ट करण्याचा प्रयत्न करत आहे, जेणेकरून वापरकर्ते 5G नेटवर्ककडे जातील.

सोशल मीडियावर वापरकर्त्यांच्या वतीने खराब 4G नेटवर्कबाबत तक्रारी केल्या जात आहेत. मात्र, सध्या फक्त टेलिकॉम कंपन्या आणि सरकारच युजर्सच्या या तक्रारींची ताकद काय आहे याची योग्य माहिती देऊ शकतील. पण जिओ आणि एअरटेलच्या खराब 4G नेटवर्कच्या तक्रारी सोशल मीडियावर वापरकर्त्यांकडून सातत्याने नोंदवल्या जात आहेत.

स्पष्ट करा की एअरटेल नॉन स्टँड अलोन नेटवर्कवर काम करते. म्हणजे Airtel फक्त 4G टॉवरच्या मदतीने 5G सेवा देत आहे. जिओ एकटे नेटवर्कवर काम करत असताना. म्हणजे Jio चे 4G आणि 5G टॉवर वेगळे आहेत.