पाकिस्तान संघावरील चाहत्यांचा उडाला विश्वास, पैसे देऊनही सामना बघण्यास तयार नाही लोक


अलीकडच्या काळात पाकिस्तान क्रिकेट संघाची कामगिरी अत्यंत खराब झाली आहे. इंग्लंडने त्यांना त्याच्याच घरच्या मैदानावर 3-0 ने पराभूत केले आणि त्यानंतर न्यूझीलंडविरुद्धच्या कसोटी मालिकेतही पाकिस्तानला विजय मिळवता आला नाही. ही मालिका अनिर्णित राहिली. कदाचित त्यामुळेच पाकिस्तानी चाहत्यांचा त्यांच्या संघावरील विश्वास उडाला आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की पाकिस्तानचे सामने पाहण्यासाठी खूप कमी चाहते स्टेडियममध्ये जात आहेत. कसोटी मालिकेत स्टेडियम रिकामे दिसले आणि आता वनडे मालिकेच्या पहिल्या सामन्यातही तेच दिसले. कराचीमध्ये खेळल्या जाणाऱ्या पहिल्या वनडेमध्ये मोजकेच लोक स्टेडियममध्ये पोहोचले.

मोठी गोष्ट म्हणजे पाकिस्तान-एकदिवसीय मालिकेची तिकिटे केवळ 250 PKR मध्ये उपलब्ध आहेत. म्हणजे भारतीय रुपयांमध्ये या तिकिटांची किंमत फक्त 91 रुपये आहे. मात्र असे असूनही चाहते स्टेडियमकडे जात नाहीत. कराचीमध्ये खेळली जाणारी पाकिस्तान-न्यूझीलंड कसोटी मालिका फ्लॉप ठरली आहे.

कराची वनडेमध्ये पाकिस्तानने एक विचित्र निर्णय घेऊन सर्वांना चकित केले आहे. कर्णधार बाबर आझमने संघाचा उपकर्णधार शान मसूदला प्लेइंग इलेव्हनमधून बाहेर केले. एकदिवसीय मालिकेआधीच मसूदला उपकर्णधार बनवण्यात आले होते पण प्लेइंग इलेव्हनमध्ये त्याची निवड झाली नव्हती.

खेळपट्टीच्या मुद्द्यावरूनही पाकिस्तानची अडचण
पाकिस्तान क्रिकेट खेळपट्टीही अडचणीत आली आहे. न्यूझीलंडविरुद्धच्या कसोटी मालिकेत पाकिस्तानी खेळपट्टीची तुलना रस्त्याशी करण्यात आली होती. दोन्ही सामन्यांचा निकाल लागला नाही.

याशिवाय मैदानाबाहेरही पाकिस्तानी क्रिकेटमध्ये प्रचंड गदारोळ सुरू आहे. पीसीबीमध्ये मोठे बदल करण्यात आले आहेत. मुख्य निवडकर्ताही बदलला असून, त्यानंतर पाकिस्तानी संघातही मोठे बदल होत आहेत.पाकिस्तान क्रिकेट संघाच्या तिन्ही फॉरमॅटसाठी वेगवेगळे कर्णधार बनवले जाऊ शकतात, असे वृत्त आहे. बाबर आझम फक्त टी-२० कर्णधार राहू शकतो. त्याचवेळी सर्फराजला कसोटी आणि शान मसूदला वनडे कर्णधार बनवण्याच्या चर्चा आहेत.