बोलत असताना वारंवार म्यूट होतो कॉल? अशा प्रकारे मिटवा समस्या


तुमच्यासोबत असे कधी झाले आहे का की कॉलवर बोलत असताना मध्येच आवाज थांबतो? कॉल थेट म्यूटवर जातो? जेव्हा हे पुन्हा पुन्हा घडते, तेव्हा ही एक मोठी समस्या आहे. अँड्रॉइड स्मार्टफोनमध्ये ही समस्या सामान्य झाली आहे. या पोस्टमध्ये, आम्ही तुम्हाला या समस्येचे निराकरण कसे करावे हे सांगणार आहोत. अँड्रॉइड अॅप्समध्ये गुगल डायलर आहे आणि त्यामुळे हा त्रास होतो. प्रॉक्सिमिटी सेन्सरमुळे ही समस्या होत असल्याचे स्पष्ट होते. सहसा जेव्हा शारीरिक स्पर्श होतो, तेव्हा प्रॉक्सिमिटी सेन्सर सक्रिय होतो.

ते कसे दुरुस्त करावे?
याचे निराकरण करण्याचा एक मार्ग म्हणजे फोन कानाला लावण्यापूर्वी पॉवर बटण दाबणे. तसेच, तुम्ही कॉलिंग अॅप कमी करू शकता. तरीही ही समस्या सुटत नसल्याचे तुम्हाला वाटत असेल, तर तुम्ही गुगल डायलरऐवजी Truecaller अॅप वापरू शकता. असे अनेक फोन आहेत जे त्यांचे स्वतःचे डायलर अॅप देखील देतात. हे देखील समस्या सोडवू शकते.

यासह, तुम्ही फॅक्टरी सेटिंग्ज रीसेट करण्याचा प्रयत्न देखील करू शकता. हे करण्यापूर्वी, तुमच्या फोनवरील सर्व डेटाचा बॅकअप घ्या. यासह, वापरकर्ते Google Play Store वरून इतर कोणतेही डायलर अॅप देखील डाउनलोड करू शकतात.

प्रॉक्सिमिटी सेन्सर म्हणजे काय : आता प्रॉक्सिमिटी सेन्सर म्हणजे काय हे जाणून घेणेही महत्त्वाचे आहे. बहुतेक स्मार्टफोन्सवर हे एक मानक वैशिष्ट्य आहे जिथे फोन कानाला धरल्यावर टचस्क्रीन अक्षम केली जाते. आजकाल जे फोन येतात त्यात OLED डिस्प्ले दिलेला असतो, हा सेन्सर डिस्प्लेच्या आत असतो.