महिलेवर लघवी करणारा प्रवासी मिश्रा ऐवजी खान असता तर? विवेक अग्निहोत्री काय म्हणू पाहत आहेत?


एअर इंडियाचा प्रवासी शंकर मिश्रा याने न्यूयॉर्क-दिल्ली फ्लाइटमध्ये मद्यधुंद अवस्थेत एका महिला प्रवाशावर लघवी केली आणि एकच खळबळ उडाली. आता याच फरार शंकरला बेंगळुरूमध्ये अटक करण्यात आली आहे. चित्रपट निर्माते विवेक अग्निहोत्री यांनी त्याच्या अटकेच्या काही तास आधी शुक्रवारी या घटनेबद्दल ट्विट केले. एअर इंडियाचा प्रवासी मुस्लिम असता आणि त्याचे नाव ‘मिश्रा’ ऐवजी ‘खान’ असते, तर मीडियाची प्रतिक्रिया काय असती, असा प्रश्न अग्निहोत्री यांनी पत्रकाराच्या ट्विटला विचारला.

विवेक अग्निहोत्री यांनी ट्विट केले की, ‘कायदा सर्वांसाठी समान आहे. मीडिया हा भेदभाव करतो. मला खात्री आहे की जर हा खान असता, तर तुम्ही त्याला शिकार म्हणाला असता. कृपया विचार करा आणि चिंतन करा.

आणखी एका ट्विटमध्ये असे लिहिले आहे की, उड्डाणात सहप्रवाशावर लघवी करताना आढळलेला मद्यधुंद व्यापारी शंकर मिश्रा आहे: त्याचे नाव खान असते तर? प्राइम टाईम आणि सोशल मीडियावर आक्रोशाचा रथ कोण चालवत असेल याचा अंदाज लावा? मिश्रा की खान. कायदा सर्वांसाठी समान असायला हवा तसा प्रतिसाद असावा. सहमत?’

अलीकडेच, नागरी विमान वाहतूक महासंचालनालयाने (डीजीसीए) एका सल्लागारात विमान कंपन्यांना विमानात प्रवासी बेशिस्त आढळल्यास तक्रारी दाखल करण्यास सांगितले. उड्डाण नियामकाने त्यांना उड्डाण सुरक्षेच्या नियमांचे पालन न केल्यास कठोर कारवाईचा इशारा दिला.

दरम्यान, वर्क फ्रंटबद्दल बोलायचे झाले तर, विवेक अग्निहोत्री त्याच्या पुढील चित्रपट ‘द व्हॅक्सिन वॉर’ साठी सज्ज आहे. आता बातम्या येत आहेत की या चित्रपटात वास्तविक कोविड योद्धे असतील. ‘द व्हॅक्सिन वॉर’ यंदाच्या स्वातंत्र्यदिनी अकरा भाषांमध्ये रिलीज होणार आहे.