पंतच्या गुडघ्यावर शस्त्रक्रिया, तब्येतीत झपाट्याने सुधारणा, वैद्यकीय पथक करत आहे देखरेख


रस्ते अपघातात बळी पडलेल्या ऋषभ पंतवर मुंबईतील खासगी रुग्णालयात उपचार सुरू आहेत. शुक्रवारी त्यांच्या गुडघ्यावर यशस्वी शस्त्रक्रिया झाली. एएनआय या वृत्तसंस्थेला सूत्रांनी दुजोरा दिला आहे. सध्या पंत हे वैद्यकीय पथकाच्या देखरेखीखाली असून त्यांच्या प्रकृतीत झपाट्याने सुधारणा होत आहे. रुरकीजवळ कार अपघातात तो गंभीर जखमी झाला होता.

भारताचा स्टार क्रिकेटर ऋषभ पंत 30 डिसेंबर रोजी एका रस्ते अपघाताला बळी पडला होता. रुरकीजवळ त्याच्या कारला अपघात झाला. या अपघातात पंत गंभीर जखमी झाला. तो दिल्लीहून रुरकीला त्याच्या खासगी कारने जात होता आणि स्वतः गाडी चालवत होता. 25 वर्षीय फलंदाजाने स्वत: विंडस्क्रीन तोडले आणि फायटिंग स्पिरिट दाखवत कारमधून बाहेर पडण्यात यशस्वी झाला. यानंतर कारने पेट घेतला. या अपघाताचे अनेक फोटो सोशल मीडियावर व्हायरल झाले असून व्हिडिओही समोर आले आहेत.

अपघातानंतर रुरकीमध्येच प्राथमिक उपचारानंतर पंतला डेहराडून येथील खासगी रुग्णालयात हलवण्यात आले. यानंतर बीसीसीआयने डीडीसीएला पंतच्या सतत संपर्कात राहण्याचे निर्देश दिले होते आणि त्याच्या प्रकृतीवर लक्ष ठेवण्यास सांगितले होते. DDCA प्रमुख श्याम शर्मा स्वतः पंतला भेटायला आले होते. याशिवाय उत्तराखंडचे मुख्यमंत्री पुष्कर सिंह धामी हेही पंतला भेटण्यासाठी रुग्णालयात पोहोचले होते.

4 जानेवारी रोजी दिल्ली आणि जिल्हा क्रिकेट असोसिएशनने (DDCA) मोठा निर्णय घेतला आणि पंतला उपचारासाठी मुंबईला हलवले. त्याला एअरलिफ्ट करण्यात आले. पंतच्या डोक्यात दोन कट असल्याची माहिती बीसीसीआयने दिली होती. त्याच्या उजव्या गुडघ्यातील अस्थिबंधन फाटले असून उजव्या हाताच्या मनगटावर, घोट्याला, पायाच्या बोटाला दुखापत झाली आहे. तसेच, त्याच्या पाठीवर घर्षणाची जखम आहे. आगामी एकदिवसीय विश्वचषक पाहता बीसीसीआयला पंतला लवकरात लवकर तंदुरुस्त पाहायचे आहे.

बांगलादेशविरुद्धची कसोटी मालिका खेळल्यानंतर पंत दुबईला पोहोचला होता. तेथून ते 29 डिसेंबरला दिल्लीला आला आणि तेथून खासगी कारने रुरकी येथील त्यांच्या घरी जात होता. श्रीलंकेविरुद्धच्या टी-20 आणि एकदिवसीय मालिकेसाठी पंतचा भारतीय संघात समावेश करण्यात आलेला नव्हता. आता दुखापतीनंतर पंतच्या ऑस्ट्रेलियाविरुद्धची कसोटी मालिका आणि आयपीएल 2023 मध्ये खेळण्यावर साशंकता आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, पंतला पूर्णपणे बरे होण्यासाठी चार ते सहा महिने लागू शकतात.