जर तुम्हाला तुमच्या फोनवर हे 5 चिन्ह दिसले तर समजून घ्या की तुम्ही झाले आहात हॅकिंगचे शिकार


स्मार्टफोनच्या घटनांमध्ये झपाट्याने वाढ नोंदवली जात आहे. जर कोणी तुमचा स्मार्टफोन हॅक केला, तर ते तुमची वैयक्तिक माहिती चोरू शकतात. तसेच, बँक फसवणुकीच्या घटना घडवू शकते. याशिवाय तुमचे पैसे उकळू शकतात. मात्र, प्रश्न पडतो की तुमचा फोन हॅक झाला आहे, हे कसे कळणार? त्यामुळे काळजी करण्यासारखे काही नाही. आज आम्ही सांगणार आहोत की फोनमध्ये हे 5 चिन्ह दिसले, तर समजून घ्या की तुमचा स्मार्टफोन हॅक होऊ शकतो.

पॉपअप संदेश
जर अचानक फोनमध्ये अनेक पॉपअप मेसेज येऊ लागले, तर समजा तुमचा फोन हॅक झाला आहे. हे संदेश जाहिराती म्हणून दिसू शकतात. यामुळे तुमच्या फोनवर मालवेअर इन्स्टॉल होण्याची शक्यता वाढते. ज्याच्या मदतीने हॅकर्स तुमच्या स्मार्टफोनचा ताबा घेऊन बँकिंग फसवणुकीसारख्या घटना घडवू शकतात.

अज्ञात कॉल
एखाद्या अनोळखी नंबरवरून तुम्हाला OTP मागणे यासारख्या घटनांमध्ये झपाट्याने वाढ होत असेल, तर समजा तुमचा स्मार्टफोन हॅक झाला आहे. अशा स्थितीत फोनवरून बँकिंग व्यवहारासारखे काम थांबवलेलेच बरे. तसेच फोन आणि इतर वैयक्तिक गोष्टी सुरक्षित फोल्डरमध्ये ठेवा. आणि अशा घटनेची तक्रार करा.

जलद बॅटरी निचरा
फोनमध्ये अचानक बॅटरी संपण्याची घटना अनेक वेळा पाहायला मिळते. हे धोकादायक अॅप्स आणि मालवेअरमुळे घडते. त्यामुळे जर तुमच्या स्मार्टफोनची बॅटरी लवकर संपत असेल तर समजून घ्या की तुमचा स्मार्टफोन आणि त्यातील डेटाचा धोका आहे.

डेटा कालबाह्यता
जर फोनचा इंटरनेट डेटा लवकरच संपत असेल तर तुमच्या स्मार्टफोनमध्ये हॅकिंगचा प्रयत्न केला जाण्याची शक्यता आहे. हे घडते कारण हॅकिंग किंवा दुर्भावनायुक्त अॅप्स डेटा जलद काढून टाकतात. या अॅप्समध्ये धोकादायक कोडिंग उपलब्ध आहे.

लॉगिन खाते तपासा
जर तुम्हाला तुमच्या स्मार्टफोनमध्ये तुमच्या अकाऊंट लॉगिन मेसेजची वारंवार माहिती मिळाली, तर समजून घ्या की तुमचे खाते हॅकिंगचे बळी ठरले आहे.