96 लाख रुपये पगार, 13 लाख कोटींची कंपनी आणि काम महिलांवर लघुशंका करणे, वाह मिश्रा जी वाह!


गेल्या दोन-तीन दिवसांपासून प्रसारमाध्यमांमध्ये एक गोष्ट सातत्याने चर्चेत आहे आणि ती म्हणजे एअर इंडियाच्या फ्लाइटमध्ये एका महिला प्रवाशावर लघवी करणारा पुरुष.. आम्ही कशाबद्दल बोलत आहोत ते तुम्हाला समजले असेलच. खरंतर ही घटना 26 नोव्हेंबरची आहे पण एअर इंडियाने २८ डिसेंबर रोजी पोलिसांना याची माहिती दिली. आता या लघवी करणाऱ्या व्यक्तीबाबत पोलिसांनी लुकआउट नोटीस जारी केली आहे. चला जाणून घेऊया या सरांची संपूर्ण कुंडली..

शंकर मिश्रा हे मुंबईचे रहिवासी असून अमेरिकेतील वेल्स फार्गो या बहुराष्ट्रीय कंपनीत उपाध्यक्ष म्हणून कार्यरत आहेत. वास्तविक त्यांची कंपनी फायनान्शिअल सर्व्हिसेस कॉर्पोरेशनशी संबंधित आहे आणि मिश्राजी जेथे आहेत, तेथे विमान प्रवास सामान्य आहे.

मात्र, हे प्रकरण मीडियात आल्यानंतर एअर इंडियाने शंकर मिश्रावर ३० दिवसांची बंदी घातली. पण तुम्हाला माहित आहे का की मिश्रा ज्या मल्टीनॅशनल कंपनीमध्ये काम करतात, तिथे उपाध्यक्षांचा सरासरी पगार ५१ लाख ते ९६ लाखांच्या दरम्यान आहे. एम्बिशन बॉक्सच्या वेतन अहवालानुसार, वेल्स फार्गो येथील अध्यक्ष लेबलचा सरासरी पगार या श्रेणीत आहे. आता मिश्राजींना एवढा मोठा पगार मिळत आहे, त्यामुळे पैशाची चिंता नक्कीच नसेल.

शंकर मिश्रा जी यांच्या कंपनीची वेल फार्गो ही अमेरिकेची आर्थिक बहुराष्ट्रीय कंपनी आहे आणि तिचे मुख्यालय कॅलिफोर्नियामध्ये आहे. 1852 मध्ये या कंपनीचे मार्केट कॅप 161.64 अब्ज डॉलर्स होते, जे भारतीय रुपयांमध्ये सुमारे 13 लाख कोटी आहे. मिश्राजींची कंपनी एवढी मोठी आहे, त्यांचे पॅकेज इतके मोठे आहे आणि विधी कुठे गेले ते कळत नाही.