काँग्रेसवर निशाणा साधत गृहमंत्री अमित शहा यांनी सांगितली अयोध्येतील राम मंदिराच्या उद्घाटनाची तारीख


उत्तर प्रदेशातील अयोध्येत बांधल्या जाणाऱ्या राम मंदिराचे उद्घाटन 1 जानेवारी 2024 रोजी होणार आहे. केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांनी गुरुवारी ही माहिती दिली. विशेष म्हणजे देशात 2024 मध्येच लोकसभेच्या निवडणुका होणार आहेत. अशा स्थितीत राम मंदिराच्या उद्घाटनाची तारीखही भाजपच्या मतांच्या राजकारणाशी जोडली जात आहे. राम मंदिराच्या उभारणी आणि उद्घाटनाच्या घोषणेबाबत अमित शहा म्हणाले की, काँग्रेसने न्यायालयात राम मंदिराच्या उभारणीत अडथळे आणले. सर्वोच्च न्यायालयाच्या निर्णयानंतर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी मंदिराच्या बांधकामाला सुरुवात केली.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी 5 ऑगस्ट 2020 रोजी अयोध्येत राम मंदिराच्या बांधकामाचे भूमिपूजन केले आणि मंदिराची पायाभरणी केली. 2019 मध्ये, अनेक दशके जुना प्रश्न सोडवत सर्वोच्च न्यायालयाने अयोध्येत राम मंदिराच्या उभारणीचा मार्ग मोकळा केला. मंदिर उभारणीची पायाभरणी होताच, भगव्या पक्षाला सत्तेच्या शिखरावर नेणाऱ्या भाजपच्या राम मंदिराच्या आंदोलनाला फलदायी ठरले. भूमिपूजन सोहळ्याला उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ आणि आरएसएस प्रमुख मोहन भागवतही उपस्थित होते.

राम मंदिराच्या भूमिपूजनानंतर पंतप्रधान मोदींनी उपस्थित लोकांना संबोधित केले. पीएम मोदींनी आपल्या भाषणाची सुरुवात जय श्री रामच्या घोषणांनी केली. ते म्हणाले होते की, जय सिया रामचा नारा आज केवळ अयोध्येतच नाही तर संपूर्ण जगात गुंजत आहे. रामभूमी ट्रस्टने मला आमंत्रित केले आणि या प्रसंगाचे साक्षीदार होण्याची संधी दिली हे माझे भाग्य आहे. पीएम मोदी म्हणाले होते की, आज सरयूच्या काठावर एक सुवर्ण अध्याय लिहिला जात आहे. आज संपूर्ण भारत धन्य आहे. संपूर्ण देश रोमांचित झाला आहे. प्रत्येक मन तेजस्वी आहे. आज संपूर्ण भारत भावनिक आहे. शतकानुशतकांची प्रतीक्षा आज संपत आहे.