मायक्रोसॉफ्ट यापुढे देणार नाही या विंडोजसाठी सुरक्षा अपडेट


मायक्रोसॉफ्ट त्याच्या काही विंडोजसाठी सुरक्षा आणि तांत्रिक समर्थन समाप्त करणार आहे. मायक्रोसॉफ्टने म्हटले आहे की ते 10 जानेवारी 2023 पासून विंडोज 7 आणि विंडोज 8.1 साठी सुरक्षा अपडेट आणि तांत्रिक अपडेट प्रदान करणार नाहीत. मायक्रोसॉफ्ट एज 109 हा कंपनीचा शेवटचा ब्राउझर असेल जो या विंडोजमध्येही काम करेल.

मायक्रोसॉफ्टच्या या हालचालीनंतर विंडोज 7 आणि विंडोज 8.1 ला नवीन सिक्युरिटी अपडेट्स मिळणार नाहीत आणि टेक्निकल सपोर्टही मिळणार नाही. डेव्हलपरसाठी WebView2 समर्थन देखील 10 जानेवारीनंतर संपेल. त्याच्या मदतीने, विकासक त्यांचे अॅप्स अपडेट करतात.

Google ने गेल्या वर्षी ऑक्टोबरमध्ये सांगितले होते की ते Windows 7 आणि Windows 8.1 साठी Google Chrome ब्राउझरसाठी समर्थन बंद करत आहे. Windows 7 आणि Windows 8.1 मधील Google Chrome ची नवीन आवृत्ती देखील 7 फेब्रुवारीनंतर समर्थित होणार नाही.

सुरक्षा अपडेट्सच्या कमतरतेमुळे, विंडोज 8.1 आणि विंडोज 7 हॅकर्सच्या लक्ष्यावर राहतील आणि बग मिळण्याची शक्यता अधिक असेल. 2021 च्या अखेरीस विंडोज 7 च्या वापरकर्त्यांची संख्या 100 दशलक्ष होती. अशा परिस्थितीत या सर्व वापरकर्त्यांना त्यांचे विंडोज अपडेट करावे लागेल.

काही महिन्यांपूर्वी केलेल्या सर्वेक्षणानुसार, जगभरात Windows 11 पेक्षा 27 दशलक्ष अधिक संगणक Windows XP, 7 आणि 8 वर काम करत आहेत. मायक्रोसॉफ्टने 2020 मध्येच विंडोज 7 वापरकर्त्यांना चेतावणी दिली होती.