Instagram च्या Alt Textमुळे वाढतील फॉलोअर्स! न भरल्याने होणार हे नुकसान


Instagram च्या Alt Text हे Instagram पोस्ट स्पष्ट करण्यासाठी एक संक्षिप्त वर्णन आहे. यामध्ये फोटो किंवा व्हिडिओंचा समावेश असू शकतो. Alt Text चे पूर्ण रूप “Alternative text” आहे. इमेज लोड होण्यास बराच वेळ लागतो, तरीही हा मजकूर तुम्हाला दाखवला जातो. जरी Instagram पोस्टसाठी स्वयंचलित Alt मजकूर तयार करत असले तरी, Instagram द्वारे व्युत्पन्न केलेला मजकूर नेहमी चित्राचे योग्यरित्या स्पष्टीकरण देत नाही. या प्रकरणात, आपला स्वतःचा Instagram Alt मजकूर लिहिणे चांगले आहे.

Instagram Alt मजकूर महत्वाचा आहे कारण तो प्लॅटफॉर्मवर प्रवेशयोग्यता सुधारतो. जागतिक आरोग्य संघटनेच्या मते, जगभरात 1 अब्ज लोक आहेत ज्यांना मध्यम ते गंभीर दृष्टीदोष आहे. अशा परिस्थितीत त्यांच्यासाठी Alt मजकूर खूप उपयुक्त ठरू शकतो.

प्रवेशयोग्यता वाढवण्याव्यतिरिक्त, Instagram Alt मजकूर SEO द्वारे आपल्या पोस्टची पोहोच देखील वाढवते. इंस्टाग्रामचे अल्गोरिदम तुम्ही तुमच्या पोस्टमध्ये वापरलेले शब्द लक्षात घेते. यानंतर, ते तुमची सामग्री त्यात स्वारस्य असलेल्या प्रेक्षकांपर्यंत पोहोचवते. यामुळे तुमचे फॉलोअर्स आणि लाईक्स देखील वाढू शकतात.

तुमच्या इंस्टाग्राम पोस्टमध्ये Alt मजकूर कसा जोडायचा?

  • तुमचा फोटो निवडा. तुम्हाला हवे असल्यास ते संपादित करा, परंतु पोस्ट करण्यापूर्वी थांबवा.
  • पुढील पृष्ठावर जाण्यासाठी, वरच्या उजव्या कोपऱ्यात टिक चिन्हावर क्लिक करा. येथे तुम्हाला तळाशी अॅडव्हान्स सेटिंगचा पर्याय दिसेल. त्यावर क्लिक करा.
  • येथे तुम्हाला Alt Text चा पर्याय मिळेल. ते भरा. तुमच्या पोस्टचे लहान डिक्रिप्शन म्हणून ते भरा.