बीसीसीआय लवकरच करू शकते निवड समितीची घोषणा, चेतन शर्मासह या खेळाडूंच्या सीएसीने घेतल्या मुलाखती


भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळ (बीसीसीआय) लवकरच नवीन निवड समितीची घोषणा करू शकते. यासाठी क्रिकेट सल्लागार समितीने (सीएसी) उमेदवारांच्या मुलाखती घेण्यास सुरुवात केली आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, अजय रात्रा, अमय खुर्सिया आणि एस शरथ सारखे माजी खेळाडू एका जागेसाठी लढत आहेत. CAC ने त्यांची मुलाखत घेतली आहे. याशिवाय सीएसीने चेतन शर्मा आणि हरविंदर सिंग यांचीही मुलाखत घेतली आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, निवड समितीच्या अध्यक्षपदी चेतन शर्माचे पुनरागमन निश्चित असल्याचे मानले जात आहे.

निवडलेल्या उमेदवारांनी पॅनेलसमोर सादरीकरण केले, जे या आठवड्यात त्यांच्या शिफारसी बोर्डाकडे सादर करतील. इतर उमेदवारांमध्ये पूर्व विभागातून भारताचे माजी सलामीवीर एसएस दास यांचा समावेश आहे. तामिळनाडूचा माजी फलंदाज शरथ हा दक्षिण विभागातून सुनील जोशीच्या जागी प्रबळ दावेदार म्हणून समोर आला आहे. निवडून आल्यास, शरथला बढती दिली जाईल कारण तो सध्या ज्युनियर पुरुष संघ पॅनेलचा अध्यक्ष आहे.

शरथच्या समितीनेच गेल्या वर्षी भारताचा अंडर-19 विश्वचषक विजेता संघ निवडला होता. दास पूर्व विभागातून त्याचा माजी सहकारी देबाशिष मोहंती यांच्या जागी येण्याची शक्यता आहे. देबाशिष आणि शरथ भारत आणि ओडिशासाठी एकत्र खेळले. दास यांनी 2000 ते 2002 दरम्यान 23 कसोटी आणि चार एकदिवसीय सामन्यांमध्ये भारताचे प्रतिनिधित्व केले आणि 180 प्रथम श्रेणी क्रिकेट सामने खेळले.

मोहंती यांनी निवडक म्हणून पाच वर्षांचा कार्यकाळ पूर्ण केला होता. ते कनिष्ठ आणि वरिष्ठ दोन्ही पॅनेलचा भाग होते. त्याचप्रमाणे, माजी भारतीय वेगवान गोलंदाज अभय कुरुविला याला पाच वर्षांचा कार्यकाळ पूर्ण केल्यानंतर निवड समितीमधून पायउतार व्हावे लागल्याने बोर्डाला पश्चिम विभागातून नवीन निवडकर्ता नियुक्त करण्याची आवश्यकता होती. कुरुविला हे बीसीसीआयचे महाव्यवस्थापक (क्रिकेट विकास) झाले आणि दरम्यान अद्याप त्यांच्या बदलीची घोषणा बोर्डाने केलेली नाही.

तथापि, चेतन शर्मा हे आयसीसी टी-20 विश्वचषक 2022 आणि या वर्षाच्या उत्तरार्धात होणाऱ्या 50 षटकांच्या स्पर्धेतील भारताच्या कामगिरीवर चर्चा करण्यासाठी बीसीसीआयच्या आढावा बैठकीचा भाग असल्याने अध्यक्षपदी कायम राहू शकतात, असे सोमवारी समोर आले. विश्वचषक स्पर्धेचा रोडमॅप चर्चा झाली. टी-20 विश्वचषकातील खराब कामगिरीमुळे बीसीसीआयने चेतन शर्माच्या नेतृत्वाखालील निवड समिती बरखास्त केली होती.

मात्र, याच निवड समितीने श्रीलंकेविरुद्धच्या पांढऱ्या चेंडूच्या मालिकेसाठी संघाची निवड केली. तसेच, रणजी सामन्यांच्या तिसऱ्या फेरीचा मागोवा घेण्यासाठी 2022 च्या अखेरीपर्यंत मुदतवाढ देण्यात आली होती. आता बीसीसीआयला भारतीय संघाच्या पुढील मालिकेपूर्वी नवीन निवडकर्त्यांची घोषणा करायची आहे. अशोक मल्होत्रा, जतीन परांजपे आणि सुलक्षण नाईक यांसारखे माजी खेळाडू हे CAC चा भाग आहेत जे निवड समितीसाठी मुलाखती घेतात.