मी कधीच देवदूत असल्याचा दावा केला नाही”; बाजवा यांच्या प्लेबॉय टिप्पणीवर इम्रान खान


इस्लामाबाद : पाकिस्तानच्या राजकारणात यापूर्वी जे काही घडले, त्याचा प्रभाव अजूनही कायम आहे. पाकिस्तानचे माजी पंतप्रधान इम्रान खान यांनी म्हटले आहे की, निवृत्त लष्करप्रमुख जनरल कमर जावेद बाजवा यांनी त्यांना गेल्या वर्षी अविश्वास प्रस्तावाद्वारे घटनात्मक पदावरून हटवण्यापूर्वी त्यांच्या शेवटच्या बैठकीत “प्लेबॉय” म्हटले होते. अलीकडेच इम्रान खानच्या तीन कथित ऑडिओ क्लिप लीक झाल्या होत्या. मंत्री राणा सनाउल्लाह यांनी दावा केला की या ऑडिओ क्लिप खऱ्या आहेत आणि त्याचप्रमाणे खान यांच्या व्हिडिओ क्लिप येत्या काही दिवसांत समोर येऊ शकतात.

इमराख खान म्हणाले की, बाजवा यांनी आपल्याला सत्तेतून हटवण्याचा निर्णय घेतला असल्याचा संशय आहे. “ऑगस्ट 2022 मध्ये जनरल बाजवा यांच्यासोबत झालेल्या बैठकीत त्यांनी मला सांगितले की त्यांच्याकडे माझ्या पक्षाच्या कार्यकर्त्यांचे ऑडिओ आणि व्हिडिओ आहेत. त्यांनी मला आठवण करून दिली की मी ‘प्लेबॉय’ आहे. मी त्यांना सांगितले… होय, मी (प्लेबॉय) होतो. ) भूतकाळात आणि मी कधीच असा दावा केला नाही की मी देवदूत आहे,”

इम्रान खान म्हणाले, “मला समजले की तो सावधपणे दुहेरी खेळ खेळत होता… आणि शेहबाज शरीफ यांना पंतप्रधान बनवा. बाजवा यांनी माझ्या पाठीत वार केला.” गेल्या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये पंजाब प्रांतात एका रॅलीदरम्यान पायात गोळी लागलेल्या ७० वर्षीय खान यांना जनरल बवाजा यांना मुदतवाढ दिल्याबद्दल खेद झाला. “जनरल बाजवा यांना मुदतवाढ देणे ही माझी मोठी चूक होती. मुदतवाढ मिळाल्यानंतर, बाजवा यांनी त्यांचे ‘खरे रंग’ दाखवण्यास सुरुवात केली आणि अखेरीस जबाबदारीच्या मुद्द्यावरून माझ्या सरकारविरुद्ध कट रचला,” असे ते म्हणाले.