किम जोंग खरोखरच रशियाला धोकादायक शस्त्रे पाठवत आहे का, आता उत्तर कोरियानेच दिले उत्तर

जिथे युक्रेनला पाश्चिमात्य देशांकडून मदत मिळत आहे, तिथे आता काही देश गुप्तपणे रशियाला शस्त्रे आणि दारूगोळा पाठवत आहेत. अमेरिकेच्या राष्ट्राध्यक्ष कार्यालयाच्या व्हाईट हाऊसनुसार, इराणनंतर उत्तर कोरियाने रशियाच्या खासगी लष्करी गट वॅगनरला अनेक धोकादायक शस्त्रे दिली आहेत. तथापि, उत्तर कोरियाच्या परराष्ट्र मंत्रालयाने रशियाशी शस्त्रास्त्रांचा कोणताही करार नाकारला आणि सांगितले की ही कथा काही बेईमान शक्तींनी विविध हेतूंसाठी रचली आहे. ते फार काळ टिकणार नाही.

अमेरिका म्हणाली- आम्ही रशियाच्या खासगी लष्कर ‘वॅगनर’वर निर्बंधांना प्रोत्साहन देऊ
व्हाईट हाऊसचे राष्ट्रीय सुरक्षा प्रवक्ते जॉन किर्बी म्हणाले की, संयुक्त राष्ट्र सुरक्षा परिषदेच्या ठरावांचे उल्लंघन करून उत्तर कोरियाने गेल्या महिन्यात या गटाला पायदळ रॉकेट आणि क्षेपणास्त्रे विकल्यानंतर अमेरिका रशियाच्या खाजगी लष्कर ‘वॅगनर’ विरोधात काम करत आहे.

उत्तर कोरियाने नकार दिला
कोरियन सेंट्रल न्यूज एजन्सीने दिलेल्या निवेदनात, उत्तर कोरियाच्या परराष्ट्र मंत्रालयाने रशियाशी शस्त्रास्त्रांचा कोणताही करार नाकारला आहे, असे म्हटले आहे की ही कथा काही बेईमान शक्तींनी विविध हेतूंसाठी तयार केली आहे. तथापि, ब्रिटनचे परराष्ट्र सचिव जेम्स चतुराईने सांगितले की, ब्रिटनने संयुक्त राष्ट्राच्या ठरावांचे उल्लंघन करून वॅगनर गटासाठी रशियाला शस्त्रे पुरवल्याच्या अमेरिकेच्या मूल्यांकनाशी ब्रिटन सहमत आहे.