18 वर्षीय फिरकीपटू रेहान अहमदने पदार्पणाच्या कसोटी सामन्यातच रचला इतिहास, असा पराक्रम करून विश्वविक्रम केला.


इंग्लंडचा युवा फिरकी गोलंदाज रेहान अहमदने पदार्पणाच्या कसोटी सामन्यात इतिहास रचला आहे. वास्तविक, 18 वर्षीय रेहान कसोटी क्रिकेटच्या इतिहासात पदार्पणाच्या कसोटीत 5 विकेट घेणारा सर्वात तरुण गोलंदाज ठरला आहे. असे करून त्याने ऑस्ट्रेलियाच्या पॅट कमिन्सचा विक्रम मोडीत काढला आहे. कमिन्सने 2011 मध्ये दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध पदार्पणाच्या कसोटी सामन्यात एका डावात 79 धावांत 6 बळी घेतले होते. पदार्पणाच्या कसोटी सामन्याच्या वेळी कमिन्सचे वय १८ वर्षे १९३ दिवस होते. त्याचवेळी, रेहानचे वय त्याच्या पदार्पणाच्या कसोटी सामन्याच्या वेळी 18 वर्षे 126 दिवस होते. कराची कसोटी सामन्यात रेहानने पाकिस्तानच्या दुसऱ्या डावात ४८ धावांत ५ बळी घेतले.

सांगू इच्छितो की या वर्षी जानेवारीमध्ये रेहान इंग्लंडकडून अंडर-19 विश्वचषक खेळला होता. आता डिसेंबरमध्ये त्याने इंग्लंडच्या राष्ट्रीय संघात पदार्पण केले. याशिवाय रेहान इंग्लंडकडून कसोटी खेळणारा सर्वात तरुण खेळाडू ठरला आहे. रेहानचे हे आश्चर्य पाहून माजी कर्णधार मायकल वॉनने ट्विट केले आणि लिहिले की, ‘स्वप्न नक्कीच पूर्ण होतात.’

रेहान अहमदच्या अप्रतिम गोलंदाजीमुळे पाकिस्तानचा संघ दुसऱ्या डावात केवळ 216 धावा करू शकला. त्याचवेळी, इंग्लंड संघाने तिसऱ्या दिवसाचा खेळ संपेपर्यंत दुसऱ्या डावात 2 बाद 112 धावा केल्या होत्या. आता चौथ्या क्रमांकावर असलेल्या इंग्लंडला विजयासाठी फक्त 55 धावांची गरज आहे.