शुभमन गिलने झळकावले कारकिर्दीतील पहिले कसोटी शतक , भारताची आघाडी 400 च्या पार


बांगलादेशविरुद्धच्या पहिल्या कसोटी सामन्याच्या तिसऱ्या दिवसाच्या तिसऱ्या सत्रात भारताने दुसऱ्या डावात दोन बाद 183 धावा केल्या आहेत. संघाची एकूण आघाडी 437 धावांवर पोहोचली आहे. पुजारा-कोहली क्रीजवर आहेत. चेतेश्वर पुजाराने सलग तिसऱ्या डावात अर्धशतक झळकावले आहे.

शुभमन गिलने पहिले कसोटी शतक झळकावले. तो 110 धावा करून बाद झाला. त्याचवेळी कर्णधार केएल राहुलने (23 धावा) त्याची विकेट लवकर गमावली.

तत्पूर्वी, चट्टोग्राम येथे खेळल्या जात असलेल्या या सामन्यात बांगलादेशचा पहिला डाव 150 धावांवर संपला. कुलदीप यादवने सर्वाधिक ५ बळी घेतले. मोहम्मद सिराजने तीन बळी घेतले. उमेश यादव आणि अक्षर पटेल यांनी 1-1 विकेट घेतली.

अशा प्रकारे टीम इंडियाने पहिल्या डावाच्या आधारे 254 धावांची आघाडी घेतली. मात्र, भारतीय कर्णधार केएल राहुलने बांगलादेशला फॉलोऑन करण्यास भाग पाडण्याऐवजी स्वत: फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. भारताने पहिल्या डावात 404 धावा केल्या होत्या.