पदार्पणातच शतक, अर्जुन तेंडुलकरने 34 वर्षांनंतर वडिलांच्या पराक्रमाची पुनरावृत्ती करत इतिहास रचला.


सचिन तेंडुलकरचा मुलगा अर्जुन तेंडुलकर (सचिन तेंडुलकर मुलगा अर्जुन तेंडुलकर) याने गोवा (गोवा विरुद्ध राजस्थान) कडून खेळून रणजी पदार्पण केले आहे. अर्जुन रणजी ट्रॉफी २०२२-२३ मध्ये गोव्याकडून खेळत आहे. त्याचवेळी राजस्थानविरुद्धच्या पहिल्या सामन्यात अर्जुनने धूम केली आणि शतक झळकावण्यात यश मिळवले. 34 वर्षांपूर्वी अर्जुनचे वडील महान सचिन तेंडुलकर यांनी गुजरातविरुद्ध खेळून रणजी करिअरची सुरुवात केली होती. सचिनने आपल्या पहिल्या रणजी सामन्यातही शतक झळकावले होते.

आता अर्जुन केली आपल्या वडिलांची बरोबरी
आपल्या पहिल्या प्रथम श्रेणी सामन्यात, अर्जुनने शतक झळकावून 34 वर्षांच्या जुन्या इतिहासाची पुनरावृत्ती केली आहे.अर्जुन (तेंडुलकर प्रथम श्रेणी पदार्पण) 34 वर्षांपूर्वी सचिन तेंडुलकर आपला प्रथम श्रेणी सामना खेळला होता आणि पहिल्याच सामन्यात शतक झळकावण्यात यशस्वी ठरला होता. . आता प्रथम श्रेणी पदार्पणाच्या सामन्यात अर्जुनने शतक झळकावून आपल्या 34 वर्षीय वडिलांच्या कारनाम्यांच्या आठवणी ताज्या केल्या आहेत. आता अर्जुन वडिलांचा वारसा पुढे नेण्यासाठी निघाला आहे.

सचिनने मुंबईसाठी 11 डिसेंबर 1988 रोजी गुजरातविरुद्ध पहिला रणजी सामना खेळला. तेव्हा तो 15 वर्षांचा होता. त्याने 100 धावांची नाबाद खेळी खेळली. त्यानंतर प्रथम श्रेणी क्रिकेटमध्ये भारताकडून शतक झळकावणारा सचिन हा सर्वात तरुण भारतीय फलंदाज ठरला. सचिनने नंतर दुलीप ट्रॉफी आणि इराणी ट्रॉफीमध्ये पदार्पणाच्या सामन्यात शतक झळकावले.