एअर इंडिया एक्सप्रेस फ्लाइटमध्ये सापडला साप, डीजीसीए करणार चौकशी


सापाच्या नावानेच अनेकांना शहारे येतात. विमानात साप असल्याचा विचार कोणी करू शकत नाही, पण एअर इंडिया एक्सप्रेसच्या विमानात साप आढळल्याने खळबळ उडाली आहे. एअर इंडिया एक्स्प्रेसचे विमान शनिवारी दुबई विमानतळावर उतरले तेव्हा त्याच्या कार्गो होल्डमध्ये साप आढळून आला. विमान वाहतूक नियामक DGCA च्या अधिकाऱ्याने याबाबत माहिती दिली आहे. आता या प्रकरणाची चौकशी करणार असल्याचे त्यांनी सांगितले.

मिळालेल्या माहितीनुसार, हे प्रकरण एअर इंडिया एक्सप्रेसच्या फ्लाइट क्रमांक B737-800 शी संबंधित आहे. हे विमान केरळमधील कालिकतहून दुबईला गेले होते. मात्र, सापामुळे प्रवाशांना कोणतीही इजा झाली नाही. त्याला विमानातून सुखरूप बाहेर काढण्यात आले. मात्र, विमानात किती प्रवासी होते याची माहिती मिळू शकलेली नाही.

नागरी विमान वाहतूक महासंचालनालयाच्या (डीजीसीए) वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले की, दुबई विमानतळावर आल्यावर विमानाच्या कार्गो होल्डमध्ये साप आढळून आला. त्यानंतर विमानतळ अग्निशमन दलाच्या कर्मचाऱ्यांना याची माहिती देण्यात आली. प्रथमदर्शनी ही घटना ग्राउंड लेव्हलवर झालेली चूक असल्याचे ते म्हणाले. त्याची चौकशी करून आवश्यक ती कारवाई केली जाईल.

विमानात साप सापडण्याची ही पहिलीच घटना नाही. या वर्षाच्या सुरुवातीला 10 फेब्रुवारी रोजी मलेशियाची राजधानी क्वालालंपूरला जाणाऱ्या एअर एशियाच्या विमानाने उड्डाण केले होते. प्रवासादरम्यान विमानाच्या उजेडात प्रवाशांना काहीतरी रेंगाळताना दिसले. ज्याला नीट पाहिल्यानंतर फ्लाइटमध्ये साप असल्याचे समजले. यानंतर प्रवाशांमध्ये एकच खळबळ उडाली. याशिवाय विमानात साप सापडल्याच्या अनेक घटना घडल्या आहेत.