टाटा सन्स आणि सिंगापूर एअरलाइन्स मार्च 2024 पर्यंत एअर इंडिया आणि ‘विस्तारा’ विलीन करणार

टाटा सन्स आणि सिंगापूर एअरलाइन्स मार्च 2024 पर्यंत एअर इंडिया आणि ‘विस्तारा’चे विलीनीकरण करणार आहेत. यासंदर्भात टाटा सन्स आणि सिंगापूर एअरलाइन्समध्ये चर्चा झाली होती, त्यानंतर हा निर्णय घेण्यात आला आहे. सिंगापूर एअरलाइन्सने मंगळवारी सांगितले की, टाटा सन्ससोबतच्या संयुक्त उपक्रमात विस्ताराचे एअर इंडियामध्ये विलीनीकरण करण्याच्या कराराचा एक भाग म्हणून एअर इंडियामध्ये 25.1% स्टेक असेल. सिंगापूर एअरलाइन्स लिमिटेड या व्यवहाराचा भाग म्हणून एअर इंडियामध्ये $250 दशलक्ष गुंतवणूक करेल. कंपनीने एका निवेदनात म्हटले आहे की मार्च 2024 पर्यंत विलीनीकरण पूर्ण करण्याचे त्यांचे लक्ष्य आहे.

टाटा समूह आपल्या चार एअरलाइन ब्रँडचे एअर इंडिया लिमिटेड अंतर्गत विलीनीकरण करण्याची योजना आखत असल्याच्या बातम्या फार पूर्वी आल्या होत्या. याच महिन्यात, टाटा समूह आपल्या तीन एअरलाइन्स विस्तारा, एअर एशिया आणि एअर इंडिया एक्स्प्रेसच्या एअर इंडियामध्ये विलीनीकरणाचा अंदाज लावत होता.सिंगापूर एअरलाइन्सने या महिन्यात सांगितले होते की या प्रकरणी टाटा समूहाशी चर्चा सुरू आहे.