एका ओव्हरमध्ये ७ सिक्स,ऋतुराज गायकवाड चा धमाका

विजय हजारे ट्रॉफी 2022 च्या दुसऱ्या उपांत्यपूर्व फेरीत, रुतुराज गायकवाडने धमाल केली आणि 159 चेंडूत 220 धावांची काढल्या , गायकवाडने 10 चौकार आणि 16 षटकार मारले. म्हणजेच गायकवाडने वनडेत द्विशतक झळकावले. इतकेच नाही तर उत्तर प्रदेशविरुद्धच्या सामन्यात गायकवाडने डावाच्या 49व्या षटकात 7 षटकार ठोकले. खरं तर, महाराष्ट्राच्या डावाच्या 49व्या षटकात ऋतुराज गायकवाडने गोलंदाज शिवसिंग विरुद्ध खळबळ उडवून दिली आणि षटकाच्या पहिल्या 4 चेंडूत षटकार मारला, त्यानंतर 5वा चेंडू नो बॉल होता आणि षटकार मारून आश्चर्यकारक कामगिरी केली. तो चेंडू देखील. त्यानंतर पुढील दोन चेंडूंवरही षटकार ठोकून गायकवाडने जागतिक क्रिकेटमध्ये खळबळ माजवली.

या सामन्याच्या 49व्या षटकात गायकवाडने 43 धावा देत खळबळ उडवून दिली. गायकवाड यांच्या या स्फोटक खेळीची सोशल मीडियावर सर्वत्र चर्चा होत आहे.

४९ वे षटक असे होते (एकूण ४३ धावा)
पहिला चेंडू – षटकार
दुसरा चेंडू – षटकार
तिसरा चेंडू – षटकार
चौथा चेंडू – षटकार
पाचवा चेंडू नो बॉल – षटकार
पाचवा चेंडू – षटकार
सहावा चेंडू – षटकार