277 धावा करून क्रिकेट विश्वात उडवली खळबळ , ठोकले 15 तुफानी षटकार

नवी दिल्ली: एन जगदीसन (एन जगदीसन 277) ने विजय हजारे ट्रॉफीमध्ये 277 धावांची शानदार खेळी खेळून एक मोठा विक्रम केला आहे. या फलंदाजाने 114 चेंडूत 25 चौकार आणि 15 षटकार मारून केवळ गोलंदाजांनाच अडचणीत आणले नाही तर लिस्ट ए क्रिकेटच्या इतिहासातील सर्वात मोठी धावसंख्या बनवण्याबरोबरच सलग 5 शतके ठोकणारा तो पहिला क्रिकेटपटूही ठरला. विजय हजारे ट्रॉफीमध्ये अरुणाचल प्रदेशविरुद्ध खेळताना तामिळनाडूच्या या फलंदाजाने हा पराक्रम केला होता. जगदीशनने शतक पूर्ण करण्यासाठी ७७ चेंडूंचा सामना केला आणि त्यानंतर हि ऐतिहासिक खेळी खेळून इतिहास रचला.

जगदीशनने अवघ्या 114 चेंडूत 200 धावांचा आकडा गाठला आणि यादरम्यान तो लिस्ट ए इतिहासात सर्वात वेगवान द्विशतक झळकावणारा फलंदाज बनला. उजव्या हाताच्या फलंदाजाने सलग पाचवे List A शतकही झळकावले, जो एक नवा विक्रम आहे. जगदीसनने विजय हजारे ट्रॉफीमध्ये सर्वोच्च वैयक्तिक धावसंख्येसाठी पृथ्वी शॉचा (पुद्दुचेरीविरुद्ध २२७ धावा) विक्रमही मागे टाकला. तामिळनाडूचा यष्टिरक्षक फलंदाज भारताच्या सर्वोच्च एकदिवसीय स्पर्धेत द्विशतक झळकावणारा सहावा फलंदाज ठरला.