रातोरात कंगाल झाला हा 30 वर्षीय अब्जाधीश ! 24 तासांत बुडाले 14.6 अब्ज डॉलर्स

FTX चे मुख्य कार्यकारी अधिकारी सॅम बँकमन-फ्राइड रातोरात कंगाल झाला आहे . एका दिवसात त्याच्या एकूण संपत्तीत सुमारे 94 टक्क्यांची मोठी घसरण झाली. त्याची संपत्ती $991.5 दशलक्षवर आली, तर तो $15.2 अब्जचा मालक होता. ब्लूमबर्गच्या अहवालानुसार, एका दिवसात कोणत्याही अब्जाधीशांच्या संपत्तीत झालेली ही सर्वात मोठी घसरण आहे.

Coindesk च्या मते, FTX विक्रीची बातमी येण्यापूर्वी सॅम बँकमन-फ्रॉइडची एकूण संपत्ती $15.2 अब्ज होती. एका रात्रीत त्यांची संपत्ती 14.6 अब्ज डॉलरने कमी झाली. फ्रॉईड या 30 वर्षीय अब्जाधीशांसाठी हा धक्का कमी नव्हता. सोशल मीडियावर त्यांना एसबीएफ म्हणून ओळखले जाते. ऑगस्टमध्ये, फॉर्च्यून मासिकाने असेही म्हटले होते की सॅम बँकमन-फ्रॉइड पुढील वॉरेन बफेट असू शकतात.

कोण आहे सॅम बँकमन-फ्रॉइड

सॅम बँकमन-फ्रॉइडचे पालक स्टॅनफोर्ड लॉ स्कूलमध्ये प्राध्यापक आहेत. फ्रॉईडने प्रसिद्ध मॅसॅच्युसेट्स इन्स्टिट्यूट ऑफ टेक्नॉलॉजी (एमआयटी) येथून शिक्षण घेतले. 2017 मध्ये क्रिप्टोकरन्सीच्या जगात येण्यापूर्वी, त्याने वॉल स्ट्रीटमध्ये ब्रोकर म्हणूनही काम केले.