“गुजरातच्या मुख्यमंत्र्यांनी तात्काळ राजीनामा द्यावा, राज्याच्या तात्काळ निवडणुका लागाव्या “: मोरबी दुर्घटनेवर अरविंद केजरीवाल यांचे वक्तव्य

नवी दिल्ली: मोरबी पूल दुर्घटनेत १३४ जणांच्या मृत्यूप्रकरणी गुजरातमधील भाजप सरकारवर निशाणा साधत आम आदमी पक्षाचे (आप) नेते अरविंद केजरीवाल यांनी आज मुख्यमंत्री भूपेंद्र पटेल यांनी तत्काळ राजीनामा द्यावा आणि राज्यात विधानसभा निवडणुका घ्याव्यात, असे म्हटले आहे. . मरण पावलेल्यांच्या आत्म्यासाठी मी प्रार्थना करतो. मी जखमीं झालेल्या लोकांसाठी प्रार्थना करतो . हा भ्रष्टाचाराचा विषय आहे. घड्याळ तयार करणाऱ्या कंपनीला पूल बांधण्याचे कंत्राट का देण्यात आले?

केजरीवाल पुढे म्हणाले, एफआयआरमध्ये कंपनी किंवा मालकाचे नाव नाही. रुग्णालयाची रंगरंगोटी वेगळी, मात्र प्रकरण रंगवले जात आहे. त्यांनी आपल्या पक्षाला मोठ्या प्रमाणात देणग्या दिल्याचा आरोप आहे. शोधावी लागेल. मुख्यमंत्र्यांना मुख्यमंत्री राहण्याचा अधिकार नाही. राजीनामा देऊन लगेच निवडणूक घ्यावी.